Gia Kiem Student Network
Register now to become a member of GKSN - Gia Kiem Student Network
Gia Kiem Student Network
Register now to become a member of GKSN - Gia Kiem Student Network
Gia Kiem Student Network
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhPortalLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Share | 

NV2 DAY

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
acma1320

NV2 DAY Empty
Bài gửiTiêu đề: NV2 DAY   NV2 DAY I_icon_minitimeWed Aug 11, 2010 2:38 pm

em cũng thấy không ổn.vậy em định học ngành hệ thống thông tin bên dh cntt ds nv2 là 16 .em đọc trên mạng thấy ngành này mai sau phát triển lắm nhưng vẫn thấy hơi lo.phân tích giúp em với
thedeathGK

NV2 DAY Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: NV2 DAY   NV2 DAY I_icon_minitimeWed Aug 11, 2010 9:08 pm

Chính xác thì em dc nhiu điểm.thường trường DH CNTT sẽ lấy điểm trúng tuyển nv2 bằng hoặc hơn 0.5d so với điểm sàn xét. trường DH CNTT có ct đào tạo tiên tiến dành riêng cho ngành này, ct này sẽ học theo khung đào tạo của trường dh Oklahoma và hoàn toàn bằng tiếng anh, trừ những môn chính trị. còn điều em băn khoăn thì ngành nào cũng zị thui. Học tốt thì ra trường cơ hội việc làm sẽ cao, đâu phải cứ học ngành vip, ngành hot nhất thì ra trường chắc chắn có việc làm. mặc dù so với các ngành còn lại của trường ngành này hok hot bằng, nhưng nếu so với các ngành bên KT, Kĩ Thuật thì cơ hội việc làm của ngành này cũng khá cao..Theo ngành này mặc dù ct học có những môn chán, ko thú vị nhưng công việc chắc chắn sẽ nhàn hơn những ngành IT khác
acma1320

NV2 DAY Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: NV2 DAY   NV2 DAY I_icon_minitimeThu Aug 12, 2010 6:55 am

em thi được 18.5(cộng cả điểm vùng rồi).mà theo anh thì ngành này hay ngành mạng máy tính và truyền thông ngành nào tốt hơn.em nghe nói học mạng ra có tay nghề thì giàu lắm.
thuong_lov2bi

thuong_lov2bi

NV2 DAY Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: NV2 DAY   NV2 DAY I_icon_minitimeThu Aug 12, 2010 7:34 am

acma1320 đã viết:
em thi được 18.5(cộng cả điểm vùng rồi).mà theo anh thì ngành này hay ngành mạng máy tính và truyền thông ngành nào tốt hơn.em nghe nói học mạng ra có tay nghề thì giàu lắm.

Nói như em thì dân chúng đổ xô học mạng máy tính hết rồi Smile Ngành nào cũng thế cả thôi, nhiều người học mấy ngành lạ hoắc lạ huơ như môi trường học hay công nghệ dệt may ra làm vẫn có tiền như thường. Quan trọng là mình có thích những j mình sẽ học và sẽ làm khi chọn ngành đó hay không thôi, ko có đam mê thì sao mà giỏi đc, dù có tay nghề mà ko thích làm thì cũng mau chán lắm. Mà 2 ngành này thuộc 2 lĩnh vực khác nhau mà, em nên tìm hiểu cho rõ ràng, xem mình thích hợp với ngành nào hơn thì nên chọn ngành đó.

Chúc em học tốt Smile
giakiemsn

giakiemsn

NV2 DAY Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: NV2 DAY   NV2 DAY I_icon_minitimeThu Aug 12, 2010 10:40 am

acma1320 đã viết:

Mạng máy tính cần một chút táy máy, tò mò, và tìm hiểu, thực hành nhiều.
Hệ Thống Thông tin, cần một chút tư duy, làm việc với cơ sở dữ liệu nói riêng, và nhiều cái khác nói chung, hơi khô khan một tí, học mạng có lẽ dễ hơn.

Thân.

Được sửa bởi giakiemsn ngày Thu Aug 12, 2010 4:51 pm; sửa lần 1.
thedeathGK

NV2 DAY Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: NV2 DAY   NV2 DAY I_icon_minitimeThu Aug 12, 2010 4:44 pm

Nếu nói ngành nào tốt hơn thì chọn mạng máy tính. Nhưng wan trọng là sở thích và đam mê của từng người thui, chứ cứ chọn ngành ngon mà hok có đam mê+ hứng thú học thì cũng bỏ đi, lúc đó lại hối tiếc.. Em cứ cân nhắc xem em thích ngành nào rùi hãy quyết định.

Thân.
Sponsored content

NV2 DAY Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: NV2 DAY   NV2 DAY I_icon_minitime

NV2 DAY

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang