Gia Kiem Student Network
Register now to become a member of GKSN - Gia Kiem Student Network
Gia Kiem Student Network
Register now to become a member of GKSN - Gia Kiem Student Network
Gia Kiem Student Network
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhPortalLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Share | 

chuyện muôn thủa

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
akin01

akin01

chuyện muôn thủa Empty
Bài gửiTiêu đề: chuyện muôn thủa   chuyện muôn thủa I_icon_minitimeMon Mar 08, 2010 11:48 pm

"Năm nay hết lớp 12 mình sẽ làm gì nhì"----một câu hỏi muôn thủa mà không phả ai cũng trả lời được.
Tèo nói :" em sẽ về nhà làm rẫy" úc méng nói "em lấy chồng việt kiều" (sorry mọi người nhá có thể tôi nói hơi đụng chạm )."Thui ở nhà chơi cho sướng her her không để lúc đó tính"
Các bạn ơi những suy nghĩ đó xưa ồi đó là từ cái thuở mà cả vùng Gia Kiệm này chỉ có vài người đậu đại học (hình như là chục năm trước thì phải).Bây giờ các bạn có nhiều cơ hội hơn có điều kiện hơn vì vậy hãy nắm lấy cơ hội đừng từ bỏ.Đã có những người thay đổi thái độ và đi thi ĐH nhưng lại không biết chọn trường nào (chán chẳng buồn chết) có khi nộp hồ sơ rồi mới biết trường đó chẳng ra gì (động chạm tập 2) hoặc là không như ý mình (nộp vô rồi đậu her her:4rum_044::4rum_044: i feel the money around here)
Để không dính phải những vụ đó thì các bạn nên có định hướng ngay từ bây giờ không chỉ là những bạn học lớp 12 mà cả những người đang học lớp 11 và 10 her her không thừa đâu bạn ah.Người nào đã nhắm trường cho mình rồi thì nên xem lại có phù hợp với mình hay không còn những người khác thì nên tìm một trường phù hợp đừng có dính vào những cái vòng luẩn quẩn " ăn choi đi ăn rồi chơi về nhà lấy chồng lấy vợ her her đời sung sướng.The End of the life "
nếu các bạn không biết được những thông tin cần thiết thì cứ vào topic này và post lên chúng tôi sẽ cố gắng trả lời càng nhanh càng tốt và sẽ không có hiện tượng chúng tôi bỏ rơi ai hết.Nhưng xin lưu ý một điều đừng hỏi những câu đại loại như là "em học được toán không ghét lý và hơi khoái hóa her her không biết em học gì được nhỉ" (bó tay toàn tập ).các bạn nên định hướng cho mình là mình sẽ học gì trong tuơng lai kĩ thuật hay là kinh tế hay là du lịch văn hóa y and so on
cuối cùng xin nói với các bạn là tuy mới là đầu năm nhưng mà chuẩn bị trước không thừa.Các bạn có thể liên lạc với tôi qua địa chỉ lonely_cupid2512@yahoo.com, bantuvan@yahoo.com.Tôi có thể trả lời những gì tôi biết nếu như không biết thì tôi sẽ hỏi dùm các bạn.nhanh chân nên tôi sẽ giúp mọi người bước vào cánh cửa tuơng lai.Đặc biệt ưu tiên các bạn nữ xinh đẹp :4rum_011:

Tiện đây xin mọi người có kinh nghiệm cũng giúp một tay (vì tuơng lai con em chúng ta cả mà ).Tôi không phải là MR Know all ok.
Kam-sa-ham-ni-ta!
http://gksn.info

chuyện muôn thủa

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 

Similar topics

-
» Có ai muốn học Trung Cấp Chuyên Nghiệp ko?
» Mình Muốn nói những gì muốn nói
» Muôn nỗi khổ khi nhà trọ tăng giá
» Bạn có muốn đặt câu hỏi cho GS Ngô Bảo Châu?
» Dành cho ai muốn thi gameshow
Trang 1 trong tổng số 1 trang