Gia Kiem Student Network
Register now to become a member of GKSN - Gia Kiem Student Network
Gia Kiem Student Network
Register now to become a member of GKSN - Gia Kiem Student Network
Gia Kiem Student Network
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhPortalLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Share | 

dựa vào đâu để đánh giá đẳng cấp giữa các trường đại học

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
quachthanhkien

dựa vào đâu để đánh giá đẳng cấp giữa các trường đại học Empty
Bài gửiTiêu đề: dựa vào đâu để đánh giá đẳng cấp giữa các trường đại học   dựa vào đâu để đánh giá đẳng cấp giữa các trường đại học I_icon_minitimeThu Apr 21, 2011 7:15 pm

hôm nay mình muốn viết topic này để xin ý kiến của các bạn và nhờ đó mà các bạn học sinh lớp 12 có thể biết được đâu với đúng là ngôi trường lý tưởng.

Nếu cùng 1 ngành đào tạo nhưng 2 trường cùng đào tạo ngành này dựa vào đâu để mình có thể phân biệt được sự đẳng cấp
tieuthuvuitinh

tieuthuvuitinh

Bài gửiTiêu đề: Re: dựa vào đâu để đánh giá đẳng cấp giữa các trường đại học   dựa vào đâu để đánh giá đẳng cấp giữa các trường đại học I_icon_minitimeFri Apr 22, 2011 12:44 am

mình nghĩ là điểm chuẩn đầu vào, top " trường đại gia " là lý tưởng nhất-pro
p/s: còn học phí và cơ sở vật chất thì mình thấy nó thuận nhau, nên minh ko đưa ra,
phamchinhgroup

Bài gửiTiêu đề: Re: dựa vào đâu để đánh giá đẳng cấp giữa các trường đại học   dựa vào đâu để đánh giá đẳng cấp giữa các trường đại học I_icon_minitimeFri Apr 22, 2011 11:06 pm

abc Smile

Được sửa bởi phamchinhgroup ngày Mon May 02, 2011 7:11 pm; sửa lần 1.
http://www.hotrosinhvien.org
spyware

Bài gửiTiêu đề: Re: dựa vào đâu để đánh giá đẳng cấp giữa các trường đại học   dựa vào đâu để đánh giá đẳng cấp giữa các trường đại học I_icon_minitimeSat Apr 23, 2011 12:47 pm

Còn có cả thời gian trường đó ra đời nữa, sự lâu năm trong quá trình đào tạo giúp củng cố địa vị trường đó
tieuthuvuitinh

tieuthuvuitinh

Bài gửiTiêu đề: Re: dựa vào đâu để đánh giá đẳng cấp giữa các trường đại học   dựa vào đâu để đánh giá đẳng cấp giữa các trường đại học I_icon_minitimeSun Apr 24, 2011 11:27 am

phamchinhgroup đã viết:
DỰA VÀO ĐIỂM CHUẨN LÀ VỚ VẨN !

ĐƠN GIẢN LÀ THẾ NÀY, NẾU NHƯ NGƯỜI TA KHÔNG MÁU ME LÀM BÁC SĨ THÌ ĐH Y DƯỢC CŨNG SẼ PHẢI LẤY ĐIỂM = SÀN MÀ THÔI => CHẢ LIÊN QUAN J TỚI CHẤT LƯỢNG.

DANH TIẾNG DO NHIỀU YẾU TỐ
+ CƠ SỞ VẬT CHẤT
+ĐỘI NGŨ GIẢNG VIÊN
+THÀNH TÍCH CỦA TRƯỜNG + CỰU SINH VIÊN + SINH VIÊN ( ĐKIỆN TIÊN QUYẾT )
+ĐẲNG CẤP TỪ ĐÁNH GIÁ XÃ HỘI.

tui thấy điều kiện tiên quyết của bạn suy cho cùng cũng là chất lượng đầu vào tốt mới đạt đc mấy cái đó, vậy thì nên xem lại ý kiến VỚ VẨN vẩn đó nha e!

bigbiggirl.1020

Bài gửiTiêu đề: Re: dựa vào đâu để đánh giá đẳng cấp giữa các trường đại học   dựa vào đâu để đánh giá đẳng cấp giữa các trường đại học I_icon_minitimeSun Apr 24, 2011 4:07 pm

Mình nghĩ đẳng cấp, uy tín hay chất lượng được biểu hiện ở điểm chuẩn. Vì một ngành học có rất nhiều trường cho bạn lựa chọn, dù máu me làm bác sĩ hay kinh doanh thì ngành nào cũng ko thiếu các trường bằng điểm sàn để chọn, và tất nhiên là học sinh thường lựa chọn những trường có uy tín, chất lượng tốt => học sinh vào đông => Điểm chuẩn cao. Trừ một số ít trường như đại học Hoa Sen vì học phí cao nên điểm chuẩn thấp hơn chút.

phamchinhgroup

Bài gửiTiêu đề: Re: dựa vào đâu để đánh giá đẳng cấp giữa các trường đại học   dựa vào đâu để đánh giá đẳng cấp giữa các trường đại học I_icon_minitimeTue Apr 26, 2011 11:49 pm

def Smile

Được sửa bởi phamchinhgroup ngày Mon May 02, 2011 7:12 pm; sửa lần 1.
spyware

Bài gửiTiêu đề: Re: dựa vào đâu để đánh giá đẳng cấp giữa các trường đại học   dựa vào đâu để đánh giá đẳng cấp giữa các trường đại học I_icon_minitimeFri Apr 29, 2011 5:14 pm

Điểm thấp là vì ngành cùi bắp thôi, KHTN cũng thế thôi mà, trường danh tiếng thì ai cũng biết, quan trọng là trường đó đào tạo ngành nào mà chất lượng đt của trường là tốt nhất. Chứ ko phải cứ trường danh tiếng thì ngành gì cũng ngon đâu.
Những ngành do trường mới mở thì chắc gì hơn trường đã dạy ngành đó lâu năm.
htyth

htyth

Bài gửiTiêu đề: Re: dựa vào đâu để đánh giá đẳng cấp giữa các trường đại học   dựa vào đâu để đánh giá đẳng cấp giữa các trường đại học I_icon_minitimeSat Apr 30, 2011 2:30 pm

theo mình, đẳng cấp hay ko ( theo phương diện dành cho học sinh) là điểm chuẩn đầu vào.
nhưng có 1 lời muốn nói với các bạn là ko nên quan tâm tới cái gì gọi là " đẳng cấp" của trường. dựa vào khả năng của bạn thân -> để thi và chon trường phù hợp nhé
với phương diện SV; Mình muốn nói luôn là trường đẳng cấp ko có nghĩa là tất cả mọi sv của họ đều đẳng cấp. đừng nên quan tâm tới danh tiếng hão huyền ấy mà hãy tập trung vào " đẳng cấp" kiến thức của chính các bạn.
spyware

Bài gửiTiêu đề: Re: dựa vào đâu để đánh giá đẳng cấp giữa các trường đại học   dựa vào đâu để đánh giá đẳng cấp giữa các trường đại học I_icon_minitimeSat Apr 30, 2011 4:33 pm

Ko thể nói thế được, vào mấy trường mà dạy ko ra sao + thu hoc phí cắt cổ thì trường đó đâu có tâm dạy đâu, họ chỉ lo làm lợi nhuận thì theo trường đó mà làm gì. Đã mất nhiều tiền lại ko biết mình thu được gì sau khi học ở đó
ween

ween

Bài gửiTiêu đề: Re: dựa vào đâu để đánh giá đẳng cấp giữa các trường đại học   dựa vào đâu để đánh giá đẳng cấp giữa các trường đại học I_icon_minitimeSat Apr 30, 2011 5:09 pm

uhm suy cho cùng thì người ta lúc nào cũng chỉ tâng bốc mấy trường mình đang theo học mà thôi, đúng ko bạn Chinh? ^^
bạn ko thể sắp xếp, uhm cái mà bạn cho là đẳng cấp ấy, theo kiểu này : ĐH CÔNG NGHIỆP << ĐH CNTT << ĐH KHOA HỌC TỰ NHIÊN.
điều này vô cũng chủ quan vì bạn là SV của KHTN. Đừng lúc nào cũng đội KHTN lên đầu và coi những trường khác chẳng ra làm sao cả.
ah 1 điều quan trọng hơn nữa là HỆ mà bạn đang theo học, nếu chỉ là hệ CĐ của KHTN thôi thì cũng chưa chắc trình độ của bạn đã bằng những SV ĐH Sài Gòn, Công Nghiệp... đâu nha.
spyware

Bài gửiTiêu đề: Re: dựa vào đâu để đánh giá đẳng cấp giữa các trường đại học   dựa vào đâu để đánh giá đẳng cấp giữa các trường đại học I_icon_minitimeSun May 01, 2011 6:12 pm

Ko nên quá chọn vào những trường danh tiếng làm gì mình nên ưu tiên trường có chương trình đào tạo tốt nhất ngành mà mình theo đuổi, còn mà ai thấy trường mình đào tạo tốt một số ngành rồi nâng lên đào tạo mọi ngành đều tốt hơn trường khác chắc trường đó phải có đẳng cấp hàng đầu thế giới thôi.
Thật sự ngay cả BK hay KHTN có trường nào dám nói rằng mình đt tốt mọi mặt và vượt trội hơn mọi trường ko ?
trungkiena6

Bài gửiTiêu đề: Re: dựa vào đâu để đánh giá đẳng cấp giữa các trường đại học   dựa vào đâu để đánh giá đẳng cấp giữa các trường đại học I_icon_minitimeSat May 07, 2011 5:36 am

Theo mình thì không phải cứ trường có thứ hạng cao trong nước là mình vào học sẽ tốt đâu.
Nó còn phụ thuộc vào khả năng của mình. Nếu như bạn đang học ở KHTN thì bạn đâu thể nào biết được một thằng BK học cái gì và học ra sao. Mặc dù bạn có thể ở cùng phòng với dân BK. Nên suy cho cùng việc đánh giá đẳng cấp giữa các trường là sai lầm. Cứ trường nào mà đẳng cấp như bạn nghĩ thì học sinh phải vào hay sao. Vào đó để rồi sau này ra không được thì biết sao....??????
duythang

Bài gửiTiêu đề: Re: dựa vào đâu để đánh giá đẳng cấp giữa các trường đại học   dựa vào đâu để đánh giá đẳng cấp giữa các trường đại học I_icon_minitimeSat May 07, 2011 8:54 am

Đẳng cấp, theo mình thì chẳng có trường nào đẳng cấp cả. Tất cả mọi trường đều mong muốn cung cấp vật lực tốt nhất cho sinh viên của mình (tương đối), nhưng theo mình, Đẳng cấp chẳng nói lên cái gì cả. Có thể bạn học ở một trường danh tiếng, điểm cao nhưng nếu bạn ko cố gắng thì bạn cũng chẳng bằng được một góc của một người chăm học ở một trường khác mà theo bạn nghĩ là "đẳng cấp" ở thua trường của bạn
nguoithulua

Bài gửiTiêu đề: Re: dựa vào đâu để đánh giá đẳng cấp giữa các trường đại học   dựa vào đâu để đánh giá đẳng cấp giữa các trường đại học I_icon_minitimeSat May 07, 2011 12:29 pm

ween đã viết:
Biết lợi dụng người khác vào mục đích của mình là sở trường số 1 của q

ủa, chị Tố Quyên ơi, có phải hồi trước chị học lớp 12a4m phải hông, nghe nói chị đậu đại học KHTN mà, chị thật là khách quan Smile

Mà chị có nhớ em hông nhỉ, em nghe thiên hạ đồn lần trước chị bị thất tình xém té giếng à chị. tội chị quá à Sad
sunflower.tran

sunflower.tran

Bài gửiTiêu đề: Re: dựa vào đâu để đánh giá đẳng cấp giữa các trường đại học   dựa vào đâu để đánh giá đẳng cấp giữa các trường đại học I_icon_minitimeSat May 07, 2011 9:41 pm

ween đã viết:
uhm suy cho cùng thì người ta lúc nào cũng chỉ tâng bốc mấy trường mình đang theo học mà thôi, đúng ko bạn Chinh? ^^
Cái này thì chưa chắc đâu bạn. Thực ra những người học tại trường chính là những người trực tiếp tiếp xúc với cách dạy và học của trường nên họ mới chính là những người hiểu biết rõ nhất về sự hay dở trường đó. Và việc người ta có tâng bốc trường mà mình đang theo học hay ko thì còn tuỳ vào suy nghĩ của từng người và cách mà người đó nhìn về trường của mình như thế nào nữa.
phamchinhgroup

Bài gửiTiêu đề: Re: dựa vào đâu để đánh giá đẳng cấp giữa các trường đại học   dựa vào đâu để đánh giá đẳng cấp giữa các trường đại học I_icon_minitimeSat May 07, 2011 11:40 pm

Ween
ai đồn bậy z. sao tui hông bít.
karentpham

karentpham

Bài gửiTiêu đề: Re: dựa vào đâu để đánh giá đẳng cấp giữa các trường đại học   dựa vào đâu để đánh giá đẳng cấp giữa các trường đại học I_icon_minitimeSun May 08, 2011 12:26 am

Vào vấn đề chính đi các bạn ui.

Theo Trinh nghĩ "đẵng cấp" cũng có rất nhiều nghĩa và tiêu chuẩn

-Thống kê chất lượng sinh viên tốt nghiệp ra là những con số đáng tin cậy cho các bạn chọn trường. Ví dụ : tỷ lệ phần trăm học lên thạc sĩ, tiến sĩ, tỉ lệ % có việc làm ngay sau khi ra trường, tỷ lệ % sinh viên đầu quân cho nhà nước hay công ty tư nhân, hoặc sự thăng tiến trong công việc. Thế hệ đi trước luôn tạo nên lịch sử, truyền thống và là tấm gương cho hậu duệ theo sau.

-Dựa vào bảng thống kê, hãy tìm mẫu số chung cho ngành học của bạn. Xác định rõ hướng đi giúp các bạn rất nhiều trong việc lựa chọn trường.
Ví dụ :
Bước 1: Xác định : Tôi muốn trở thành cô giáo dạy tiếng anh đầu quân cho các trường ngôn ngữ quốc tế.
Bước 2 : Nghiên cứu bảng thống kê, trường nào có tỷ lệ sinh viên tốt nghiệp sư phạm tiếng anh đầu quân cho các tổ chức quốc tế cao.
Bước 3 : Chọn ra 3 trường quy đồng mẫu số chung cho những tiêu chuẩn của bạn
Bước 4 : Cân nhắc các điều kiện về kinh tế, học lực, thời gian theo học, những lợi ích và khả năng kết nối của trường với những trường khác, hay có thể chỉ là địa điểm thuận tiện. Hãy chọn ra 2 ngường phù hợp với hoàn cảnh của bạn nhất.
Bước 5 : Tham khảo ý kiến của các bậc tiền bối
Bước 6 : Tự tin đăng ký tuyển sinh nhé, chúc các bạn thành công ^o^
spyware

Bài gửiTiêu đề: Re: dựa vào đâu để đánh giá đẳng cấp giữa các trường đại học   dựa vào đâu để đánh giá đẳng cấp giữa các trường đại học I_icon_minitimeMon May 09, 2011 3:09 pm

Thống kê mấy con số đó mà làm gì, trường tốt nghiệp được nhiều hay có nhiều ThS, TS, GS thì chắc gì đã là vip, mấy tấm bằng đó giờ có money là có hết mà. Đã từng nghe có người có tới 12 tấm bằng TS, thật sự ko biết những tấm bằng đó là thật hay giả.
karentpham

karentpham

Bài gửiTiêu đề: Re: dựa vào đâu để đánh giá đẳng cấp giữa các trường đại học   dựa vào đâu để đánh giá đẳng cấp giữa các trường đại học I_icon_minitimeTue May 10, 2011 1:16 pm

@Spyware : Đừng để con sâu làm rầu nồi canh nhứ ^.^ Số mua bằng không nhiều lắm đâu, và nếu trường nào cũng có thì những con số lẻ đó cancel cho nhau trong bảng statistic. Be wise, focus, practical and optimistic. I wont care if your have fake or real degree if you do good at your business. It meanwhiles that that you have to summarize the statistic chart with more than one element of degree. You understand what I'm trying to say?

Those advancement tips I translated from my book and make up a little bit to Vietnamese to get familiar with easier. I paid almost a thousand dollar for that class ( counseling ) just for being taught how to pick school and career wisely, and I believed the material in the book is true. Smile
ween

ween

Bài gửiTiêu đề: Re: dựa vào đâu để đánh giá đẳng cấp giữa các trường đại học   dựa vào đâu để đánh giá đẳng cấp giữa các trường đại học I_icon_minitimeFri May 13, 2011 4:00 pm

"Biết lợi dụng người khác để thực hiện mục đích của mình là sở trường số 1 của q"
các bạn quen hoặc chơi với Quyên chắc các bạn cũng biết Quyên là người như thế nào. có bao giờ nói hay làm những hành động tương tự như vậy hay không.
hot_girl

Bài gửiTiêu đề: Re: dựa vào đâu để đánh giá đẳng cấp giữa các trường đại học   dựa vào đâu để đánh giá đẳng cấp giữa các trường đại học I_icon_minitimeSat May 14, 2011 8:09 am

ween đã viết:
các bạn quen hoặc chơi với Quyên chắc các bạn cũng biết Quyên là người như thế nào. có bao giờ nói hay làm những hành động tương tự như vậy hay không.

uh, mình chơi với Quyên nhiều rùi, làm gì mà xấu như zậy, mặc dù có đôi lúc cũng không "đẹp" lắm, nhưng mà bạn gì đó nói hơi quá.

Thường thì q nói sao nghĩ vậy thui à, mình thấy có mấy bạn kêu q có óc như chó -> quá đáng. q đâu có xấu z.

À, sao q không xài tên lun zậy q, xài ween thì ai mà biết, lại có cái avatar của ai đó => nhiều người hiểu lầm q có ý đồ đó Smile, h mới biết ween là Q.
hot_girl

Bài gửiTiêu đề: Re: dựa vào đâu để đánh giá đẳng cấp giữa các trường đại học   dựa vào đâu để đánh giá đẳng cấp giữa các trường đại học I_icon_minitimeSat May 14, 2011 8:10 am

ween đã viết:

uh, mình chơi với Quyên nhiều rùi, làm gì mà xấu như zậy, mặc dù có đôi lúc cũng không "đẹp" lắm, nhưng mà bạn gì đó nói hơi quá.

Thường thì q nói sao nghĩ vậy thui à, mình thấy có mấy bạn kêu q có óc như chó -> quá đáng. q đâu có xấu z.

À, sao q không xài tên lun zậy q, xài ween thì ai mà biết, lại có cái avatar của ai đó => nhiều người hiểu lầm q có ý đồ đó Smile, h mới biết ween là Q.
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: dựa vào đâu để đánh giá đẳng cấp giữa các trường đại học   dựa vào đâu để đánh giá đẳng cấp giữa các trường đại học I_icon_minitime

dựa vào đâu để đánh giá đẳng cấp giữa các trường đại học

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 

Similar topics

-
» Kế toán - kiểm toán, nhiều trường đáng “gờm” ( Tuoitre-17/3/2010) ---> Tổng hợp điểm chuẩn một số trường
» Tổng kết số lượng đăng ký trường Đại học Đồng Nai
» Xét tuyển NV2 đại học, cao đẳng: Nhiều trường “lách luật”
» lịch phát sóng giới thiệu trường Cao đẳng kinh tế đối ngoại
» cuộc thi video clip chủ đề môi trường mang tên “Môi trường xanh”.
Trang 1 trong tổng số 1 trang