Gia Kiem Student Network
Register now to become a member of GKSN - Gia Kiem Student Network
Gia Kiem Student Network
Register now to become a member of GKSN - Gia Kiem Student Network
Gia Kiem Student Network
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhPortalLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Share | 

Xây dựng 1 "cái gì đó" cho HS - SV Gia Kiệm

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
dungphuvan

Xây dựng 1 "cái gì đó" cho HS - SV Gia Kiệm Empty
Bài gửiTiêu đề: Xây dựng 1 "cái gì đó" cho HS - SV Gia Kiệm   Xây dựng 1 "cái gì đó" cho HS - SV Gia Kiệm I_icon_minitimeSun May 22, 2011 9:45 pm

Ngày nay, có quá nhiều nhóm SV mag cái tên bắt đầu bằng "Gia Kiệm....", tình trạng sinh ra lắm nhóm, lắm hội như vậy thì không biết nó như thế nào nhỉ?
Ngày xưa, cách đây 3, 4 năm thôi, hồi mình học có nhóm SV, HS gì của GK đâu, sao bây giờ lắm quá, mấy đứa cháu, đứa em nó học ở quê thấy nó cũng hơi "châm biếm" mấy cái vụ này lắm.
Không phải mình cố ý gây mất trật tự cho forum đâu nhưng mình xin đưa ra ý kiến như thế này:
- Ngày nay, các nhóm, hội mọc lên như nấm, lấy những cái tên na ná giống nhau, lai tí tiếng Tây cho nó oai. Mà vùng GK cũng đâu có rộng lắm đâu! Như vậy, mình nghĩ rằng nếu như mục đích hoạt động thực sự của các nhóm là "Vì một Gia Kiệm phát triển" thì việc hợp nhất, hợp nhì các nhóm lại là 1 điều cần thiết. Ai mà biết sau này có thêm bao nhiêu nhóm "Gia Kiệm ..."!!!
- Các nhóm về HS, SV hiện nay chủ yếu là tập trung về kỹ năng mềm, tư vấn tuyển sinh, hướng nghiệp gì đó, mà xin lỗi nhé, được mấy người trong GKSN đã đi làm và từng trải mà "tư vấn hướng nghiệp"?!? Hay là nói "một đống lý thuyết", vẫn chấp nhận là một số người đang học ở các trường ĐH, CĐ, TCCN được vài năm, hiếm người học các năm cuối, có chút kinh nghiệm chia sẻ Smile nhưng điều đó vẫn là rất ít.
- Theo mình, nếu như muốn thực hiện thêm mục tiêu "Vì một Gia Kiệm phát triển" thì ngoài những điều mà GKSN đã làm được ra thì nên xây dựng một nhóm có kiến thức sâu rộng về kiến thức học, quy trình đào tạo của các trường ĐH, CĐ, TCCN, để đàn em ở dưới có gì không hiểu thì có người hướng dẫn. Ví dụ như lớp dưới có bài toán, lý, tin gì đó không hiểu thì nó có thể tìm câu trả lời của những người trên qua gặp trực tiếp, email, facebook...điều này mình thấy vẫn còn thiếu ở các nhóm.
Đó là những suy nghĩ rất thật của mình về GKSN hay cho các nhóm khác, hoàn toàn không mang tính gây rối, phá hoại.
Thân ái chào anh chị em!
akin01

akin01

Bài gửiTiêu đề: Re: Xây dựng 1 "cái gì đó" cho HS - SV Gia Kiệm   Xây dựng 1 "cái gì đó" cho HS - SV Gia Kiệm I_icon_minitimeSun May 22, 2011 11:21 pm

dungphuvan đã viết:
Ngày nay, có quá nhiều nhóm SV mag cái tên bắt đầu bằng "Gia Kiệm....", tình trạng sinh ra lắm nhóm, lắm hội như vậy thì không biết nó như thế nào nhỉ?

Ngày xưa, cách đây 3, 4 năm thôi, hồi mình học có nhóm SV, HS gì của GK đâu, sao bây giờ lắm quá, mấy đứa cháu, đứa em nó học ở quê thấy nó cũng hơi "châm biếm" mấy cái vụ này lắm.
Không phải mình cố ý gây mất trật tự cho forum đâu nhưng mình xin đưa ra ý kiến như thế này:

- Ngày nay, các nhóm, hội mọc lên như nấm, lấy những cái tên na ná giống nhau, lai tí tiếng Tây cho nó oai. Mà vùng GK cũng đâu có rộng lắm đâu! Như vậy, mình nghĩ rằng nếu như mục đích hoạt động thực sự của các nhóm là "Vì một Gia Kiệm phát triển" thì việc hợp nhất, hợp nhì các nhóm lại là 1 điều cần thiết. Ai mà biết sau này có thêm bao nhiêu nhóm "Gia Kiệm ..."!!!

- Các nhóm về HS, SV hiện nay chủ yếu là tập trung về kỹ năng mềm, tư vấn tuyển sinh, hướng nghiệp gì đó, mà xin lỗi nhé, được mấy người trong GKSN đã đi làm và từng trải mà "tư vấn hướng nghiệp"?!? Hay là nói "một đống lý thuyết", vẫn chấp nhận là một số người đang học ở các trường ĐH, CĐ, TCCN được vài năm, hiếm người học các năm cuối, có chút kinh nghiệm chia sẻ Smile nhưng điều đó vẫn là rất ít.

- Theo mình, nếu như muốn thực hiện thêm mục tiêu "Vì một Gia Kiệm phát triển" thì ngoài những điều mà GKSN đã làm được ra thì nên xây dựng một nhóm có kiến thức sâu rộng về kiến thức học, quy trình đào tạo của các trường ĐH, CĐ, TCCN, để đàn em ở dưới có gì không hiểu thì có người hướng dẫn. Ví dụ như lớp dưới có bài toán, lý, tin gì đó không hiểu thì nó có thể tìm câu trả lời của những người trên qua gặp trực tiếp, email, facebook...điều này mình thấy vẫn còn thiếu ở các nhóm.
Đó là những suy nghĩ rất thật của mình về GKSN hay cho các nhóm khác, hoàn toàn không mang tính gây rối, phá hoại.
Thân ái chào anh chị em!

Xin chào bạn dungphuvan (do không biết thông tin cá nhân nên không biết xưng hô thế nào cho tiện) những ý kiến của bạn là rất đúng cho nên bạn không cần thiết phải dùng câu cuối đâu ạ. Đầu tiên xin thay mặt nhóm GKSN - Gia Kiem Student Network, akin xin cảm ơn ý kiến xây dựng của bạn. về việc GK chúng ta có quá nhiều nhóm, hội nhưng "không hề liên kết với nhau" có lẽ đúng là đau đầu thật. Theo quan điểm của GKSN thì thực sự không hề muốn điều này xảy ra, GKSN muốn liên kết với tất cả mọi nhóm, mọi hội nhưng có vẻ như GKSN đang bị đặt vào vị thế :"một mình chống mafia". Mình không phải là nguỵ biện nhưng có thể kể những chuyện như sau:

1/ mới đây akin có viết 1 bài viết để kêu gọi các thành viên của diễn đàn hskt.org hỗ trợ các em học sinh, nội dung thì mọi người có thể xem cụ thể tại diễn đàn của GKSN, nhưng không thể ngờ là ban quản lí diễn đàn đã del thẳng bài viết đó và band nick akin01 với lý do "ads and craps", thật không thể còn từ nào để diễn tả.

2/ tôi không muốn lôi các bạn GKonline vào đây, nhưng việc tổ chức thi thử của các bạn vừa qua quả thật là 1 thành công của các bạn. Nhóm GKSN thực sự muốn giúp các bạn nhiều hơn nữa, nhưng thực tế là các bạn "không cần" thành ra nhóm không thể nào giúp được hơn. nhưng dù sao trong nhóm tham gia cũng có thành viên của GKSN (mặc dù là do các bạn tự vận động).

Mình không hiểu lý do như thế nào, nhưng có vẻ như trong mắt mọi người, những việc GKSN làm đều là "rảnh rỗi quá, không có việc gì làm" ^^ Nhưng xin hỏi mọi người ạ, trước giờ đã có ai làm việc đó chưa, dù chỉ 1 lần. Còn về việc nhân lực thì đúng như bạn dungphuvan đã nói, đó là cái dở của GKSN vẫn chưa thể tạo lên được 1 lực lượng tư vấn mạnh như mọng đợi. NHưng mình xin cam đoan rằng, bộ mặt nhân sự của GKSN trong năm tới sẽ thay đổi. sẽ không còn những kiểu tư vấn như "lý thuyết suông" như mọi người nói mà là có phương pháp và hệ thông.

Năm sau, thế hệ đầu tiên của GKSN sẽ trở thành "người đi làm" vì thế nên kinh nghiệm đi làm của họ chắc chắn sẽ có. Ngoài ra nhóm GKSN còn khắc phục điều đó bằng cách mời các đàn anh, đàn chị hiện tại đã đi làm về cũng tham gia tư vấn và tham mưu cho GKSN. Cụ thể có thể nhắc tới: bác sĩ Hùng Hạnh hiện đang làm tại phòng cấp cứu bệnh viện Thống Nhất, chị Sương là chủ của trung tâm Ngoại ngữ tiếng Đức, anh Thanh ANh là trưởng phòng kinh doanh của công ty bất động sản Đất Xanh hay anh Duy hiện đang là giảng viên trường đại học Kiến Trúc. Hay mới nhất là anh Ngọc Thắng (thế hệ đầu tiên của GKSN), đang đi làm tại 1 công ty xuất nhập khẩu. MÌnh nói tới điều này để khẳng định 1 điều, GKSN không chỉ nói lý thuyết suông. Mọi thứ cần phải có thời gian để xây dựng, chứ không phải là muốn trong 1 sớm 1 chiều. Vả thực tiễn cho thấy rằng, các anh chị đi làm thì không có nhiều thời gian để đứng ra tổ chức cũng như hoạt động thường xuyên như các bạn sinh viên. chính vì thế nên sinh viên đàh phải đứng ra tổ chức mà thôi.

Năm tới, mình hy vọng rằng, nhóm sẽ nhận được sự giúp đỡ của các anh chị, các bạn sinh viên nhiều hơn nữa, để thực hiện công việc 1 cách tốt hơn, hiệu quả hơn. Hy vọng sẽ được cùng làm việc với dungphuvan ^^

về việc xây dựng 1 đội ngũ mạnh về kiến thức và kĩ năng, thì nhóm đã xúc tiến dự án đó rồi, nhưng điều duy nhất chúng ta cần lúc này là "thời gian" không thể muốn là có được đúng không ạ. có lẽ Dungphuvan không tham gia cùng GKSN nên những thông tin đó bạn chưa biết, điều đó cũng là dễ hiểu. và mình cũng xin nói luôn là việc "tư vấn hướng nghiệp" đối với 1 số bạn sinh viên là "không hấp dẫn và có phần nhảm nhí" điều này làm khó cho GKSN trong việc thực hiện kế hoạch nhân sự ^^

về việc xây dựng một đội, nhóm giúp cho các em học sinh học tập thì nhóm đã đưa ra qua diễn đàn này. Nhưng có lẽ các bạn học sinh chưa có thói quen tìm hiểu qua internet, diễn đàn nên thành ra cũng làm khó cho các bạn sinh viên. Nhưng tất nhiên GKSN cũng có lỗi là diễn đàn đang xây dựng trên nền diễn đàn miễn phí, thành ra hơi bị hạn chế về kĩ thuật. NHóm sẽ khắc phục điều này và ngay trong hè này, đội tư vấn "phương pháp học tập" sẽ tiếp tục dự án hỗ trợ các em học sinh về mảng "học tập" qua diễn đàn, yahoo v.v

Về việc này mình Lã Phương Hà, hiện làm trong Nhân sự nhóm GKSN, mình xin được tiếp tục trao đổi vấn đề này với bạn dungphuvan. Vì không biết được thông tin cá nhân của bạn Dungphuvan nên mình đành để thông tin liên lạc của mình lại, hy vọng bạn Dungphuvan bớt chút thời gian để góp ý cho nhóm GKSN. Hoặc bạn có thể để thông tin lại và mình sẽ liên lạc với bạn. xin cảm ơn bạn rất nhiều
Lã Phương Hà
01667 215 630
yahoo chat: lonely_cupid2512
email: laphuongha@gmail.com hoặc gksn.hr@gmail.com
http://gksn.info
giakiemsn

giakiemsn

Bài gửiTiêu đề: Re: Xây dựng 1 "cái gì đó" cho HS - SV Gia Kiệm   Xây dựng 1 "cái gì đó" cho HS - SV Gia Kiệm I_icon_minitimeSun May 22, 2011 11:28 pm

Trước hết GKSN cám ơn bạn vì những góp ý rất chân tình với nhóm nhé.

Trích dẫn :
GKSN ra đời và hoạt động đã được hơn 1 năm, khen có chê có, châm biếm có, nhưng GKSN luôn tự hào về những gì mình đã làm vì Gia Kiệm, vì quê hương, vì đàn em. Không phải đơn giản chỉ một cái tên, pha chút tiếng Tây cho oai, cho chuyên nghiệp này nọ, để rồi "Hữu danh vô thực". Chắc chắn GKSN sẽ còn làm được nhiều hơn nữa.

Trích dẫn :
Ngày nay, các nhóm, hội mọc lên như nấm, lấy những cái tên na ná giống nhau, lai tí tiếng Tây cho nó oai. Mà vùng GK cũng đâu có rộng lắm đâu! Như vậy, mình nghĩ rằng nếu như mục đích hoạt động thực sự của các nhóm là "Vì một Gia Kiệm phát triển" thì việc hợp nhất, hợp nhì các nhóm lại là 1 điều cần thiết. Ai mà biết sau này có thêm bao nhiêu nhóm "Gia Kiệm ..."!!!

Điều bạn nói quá đúng, sẽ không biết còn bao nhiêu cái nhóm GK nữa sẽ ra đời. Và chuyện hợp nhất mà bạn để cập là một ý tưởng đáng phải suy nghĩ đó.

Trích dẫn :
Các nhóm về HS, SV hiện nay chủ yếu là tập trung về kỹ năng mềm, tư vấn tuyển sinh, hướng nghiệp gì đó, mà xin lỗi nhé, được mấy người trong GKSN đã đi làm và từng trải mà "tư vấn hướng nghiệp"?!? Hay là nói "một đống lý thuyết", vẫn chấp nhận là một số người đang học ở các trường ĐH, CĐ, TCCN được vài năm, hiếm người học các năm cuối, có chút kinh nghiệm chia sẻ Smile nhưng điều đó vẫn là rất ít.

Một nét mới trong hoạt động tư vấn năm nay của GKSN so với năm ngoái là có thêm khác mời là những anh chị đã đi làm, và có trải nghiệm như bạn đã nói. Và tất nhiên, sự trải nghiệm môi trường học tập với chuyên ngành của mình đang theo cũng là một phần trong kiến thức tư vấn hướng nghiệp đó bạn. Chính những thế hệ sinh viên GKSN sau này ra trường đi làm cũng sẽ trở lại với hoạt động tư vấn này, khi đó thực trạng "Một Đống Lý Thuyết" mà bạn nói sẽ được cải thiện dần.

Tìm được những đóng góp mang tính tích cực như thế này thật là đáng quý đối với GKSN. Một lần nữa chân thành cảm ơn bạn.

Thân mến
GKSN
dungphuvan

Bài gửiTiêu đề: Re: Xây dựng 1 "cái gì đó" cho HS - SV Gia Kiệm   Xây dựng 1 "cái gì đó" cho HS - SV Gia Kiệm I_icon_minitimeMon May 23, 2011 8:38 pm

Cám ơn chị Hà cũng như giakiemsn,đúng là mình không hoạt động trong nhóm nên có những điều mình không rõ.
Trong những người bạn THPT của mình, cũng có những người hoạt động rất tích cực trong nhóm, cũng có những người rất "chê" nhóm. Mình thì đang tìm hiểu về nhóm thông qua diễn đàn (do bạn giới thiệu cho nghe). Các ý kiến của mình về GKSN 1 phần là dựa trên các nguồn thông tin trên.
Mình sẽ chia sẻ các ý kiến thông qua trang diễn đàn này.
Trước tiên, một điều rất hiển nhiên, để hoạt động tốt, thì cần có tiền, nói lịch sự hơn là các nguồn tài trợ, như chị Hà nói thì theo mình nghĩ những bác sỹ, trưởng phòng kinh doanh,chủ trung tâm NN...mà chị kể trên sẽ không ngần ngại giúp đỡ cho nhóm về khoản này, như vậy là dư sức cải thiện web, cũng như các hoạt động khác.
Mình rất đồng ý về việc cần thời gian, nhưng phải hoạch định rõ vấn đề "Bao lâu?", một trong những nguyên tắc cơ bản trong việc xác định mục tiêu, chiến lược của một tổ chức.
Tạm thời thì mình sẽ không nhắc về việc mục tiêu lâu dài của tổ chức nữa. Mình xin chuyển qua một vấn đề sắp diễn ra: Tiếp sức mùa thi 2011.
Hôm nọ, nói chuyện với đứa em, nó kể GKOnline tổ chức thi thử ĐH gì đó, chi tiết chắc các anh chị em đã rõ. Nghe sao giống...kinh doanh quá!!!? (không biết có đúng không). Vấn đề ở đây là, trong các công việc giúp các em ôn thi tốt, không bao giờ để các em nghĩ là mình bị kinh doanh (chuyện các em nghĩ như vậy hay có lắm đấy!!!). Ngày trước mình đi học, cũng có mấy người xưng là anh chị đang đi học tại các trường ĐH, CĐ gì đó, về TNB bán đĩa CD ôn thi ĐH, CĐ, tốt nghiệp, với giá 8 hay 10 nghìn một đĩa gì đó, cái này có thể hỏi một số bạn trong GKSN để xem có đúng không! Trên thực tế, một đĩa như vậy không đến 4 nghìn (tại cùng thời điểm), mà bản chất nội dung chỉ là các bài search từ internet, sau đó download về sắp xếp lại.
Việc tiếp sức mùa thi thông qua việc đưa dẫn, sắp xếp chỗ ăn ở, mình thấy chuẩn bị rất kỹ lưỡng, nhưng mình đang nghĩ đến một khía cạnh khác của vấn đề: chuyện ăn ở 1 vài ngày thực ra đối với các em cũng như cha mẹ các em không lo bằng việc các em có kiến thức để thi hay không.Như vậy, từ giờ đến lúc đó (khoảng 1 tháng rưỡi), nhóm có kế hoạch gì về điều này không?
Việc giúp đỡ thế hệ HS đi sau, theo mình nghĩ, phải có kế hoạch gì đó ngay từ khi các em học lớp 10, chứ không phải chỉ là em nào năm nay thi tốt nghiệp ,ĐH, CĐ thì giúp đỡ thông qua các chương trình như trên. Như vậy thì chúng ta chỉ giải quyết phần ngọn của vấn đề mà thôi.
Mình xin có ý kiến như vậy.
Mình còn rất nhiều ý khác về GKSN, tuy nhiên mình sẽ nêu ra sau khi nhóm thực hiện việc tiếp sức mùa thi đã.
Nếu được, mình sẽ kêu gọi một số người bạn tham gia phụ anh chị em trong đợt tiếp sức mùa
thi sắp tới.
Thân ái chào anh chị em!

akin01

akin01

Bài gửiTiêu đề: Re: Xây dựng 1 "cái gì đó" cho HS - SV Gia Kiệm   Xây dựng 1 "cái gì đó" cho HS - SV Gia Kiệm I_icon_minitimeMon May 23, 2011 10:04 pm

Đầu tiên cảm ơn bạn Dungphuvan đã góp ý kiến ^^ và mình xin có 1 số ý kiến như sau:

1/ Lã Phương Hà giới tính là Nam ạ Very Happy cho nên ko dám nhận 2 từ "chị Hà" ạ

2/ về việc các bạn học sinh nghĩ các bạn GKonline kinh doanh ^^ thì mình xin nói luôn là không dính dáng gì tới GKSN, các bạn ấy làm việc đó là quyết định của các bạn và GKSN không hề có ý kiến hay liên quan gì đến điều đó.

3/ có lẽ bạn Dungphuvan hơi hiểu nhầm ở đây, vì việc tiền bạc là việc tế nhị, nên cũng khó nói, nhưng xin nói với mọi người là các chương trình của GKSN tổ chức đều dựa trên nguồn quỹ riêng của nhóm và tính đến hiện tại, ngoài nguồn tài trợ ban đầu của 1 số vị phụ huynh, nhóm chưa nhận 1 khoản tiền ủng hộ nào, kể cả các anh chị mà mình đã kể ở trên

4/ về việc có 1 số bạn sinh viên về bán đĩa 8-10k 1 đĩa thì không phải là hoạt động của GKSN ạ. không biết có phải các bạn có sử dụng danh nghĩa GKSN khi bán đĩa đó không, nhưng tính đến hiện tại, nhóm chưa có những hoạt động nào dưới dạng :"bán đề thi, tài liệu hay đĩa ôn thi ..." cho các bạn học sinh

5/ Đúng là việc tiếp sức mùa thi cho các em hiện tại không quá khó khăn như các bạn nghĩ, nhưng nó cũng không dễ dàng gì. NHóm hiện tại do không thể lo hết được cho các bạn học sinh, nên chỉ nhắm tới các bạn có nhu cầu rõ ràng và thực sự cần tới sự giúp đỡ (tất nhiên giúp được càng nhiều càng tốt ạ). Nhưng xét cho cùng, nếu không làm thì thôi, còn nếu làm thì phải làm đến nơi đến chốn . các vị phụ huynh đã giao con cái cho chúng ta, thì chúng ta phải có trách nhiệm lo cho các em như gia đình lo cho các em vậy. Vì thế nên mong mọi người có thể chung tay, giúp đỡ các em học sinh có được điều kiện thi cử tốt nhất

6/ về tổ chức ôn thi cho các em học sinh thì nhóm hiện tại chưa có kế hoạch vì khoảng thời gian này cũng là thời gian nước rút của các bạn sinh viên (cụ thể mình thi môn cuối cùng là ngày 2-7), nên việc điều động các bạn sinh viên về trực tiếp giúp các bạn học sinh ôn luyện là không thể. Nhưng nhóm GKSN sẽ mở chuyên mục ôn thi tại diễn đàn www.giakiemsn.com và các bạn học sinh có thể lên đây để đặt ra câu hỏi và nhận được câu trả lời sớm nhất có thể. Ngoài ra GKSN còn tổ chức câu lạc bộ anh văn cho các bạn học sinh yêu thích môn tiếng Anh. thông tin thì bạn Dungphuvan có thể xem tại link : https://gksn.forumvi.com/t631-topic#2578. Có thể bạn xem link thì sẽ kết luận 1 câu rằng, "lại kinh doanh". NHưng xét cho cùng, số kinh phí các em bỏ ra chỉ đủ tiền tài liệu, địa điểm, quà, nước uống và 1 phần chi phí đi lại cho các anh chị sinh viên (xăng tăng quá ạ). Cho nên mong mọi người đừng nghĩ là các GKSN kinh doanh ở đây

7/ đúng như bạn Dungphuvan đã nói, chúng ta ko thể chỉ có thể giải quyết phần ngọn là khối 12 mà công việc này phải bắt đầu từ khối 10. chính vì thế, trong năm nay, ngày 5 tháng 12 năm 2011, nhóm GKSN đã tổ chức 1 buổi hướng nghiệp cho tất cả học sinh các khối 10 11 và 12. nhiệm vụ là giúp cho các em học sinh tiếp cận trước với "dự tính tương lai". từ đó giúp cho các em có động lực hơn trong học tập. thông tin có ở link: https://gksn.forumvi.com/t381-topic

8/ Ngoải ra, nhóm GKSN còn tổ chức 1 nhóm gọi là "lực lượng tinh nguyện viên học sinh", ngoài giúp đỡ cho GKSN trong công tác chuẩn bị chương trình, nhóm GKSN sẽ giúp các em đó trong mặt kỹ năng, học tập và thí điểm mô hình Teamleader ngay từ tuổi cấp 3 (hè này sẽ bắt đầu). Lực lượng của TNV là học sinh các khối 10 11 12 của 2 trường TNB và KIệm Tân

Đó là những điều mình muốn mọi người, không chỉ Dungphuvan mà cả các bạn sinh viên khác nữa biết để hiệu về thực tế những việc mà GKSN đã làm. Mong nhận được góp ý của các bạn
dungphuvan

Bài gửiTiêu đề: Re: Xây dựng 1 "cái gì đó" cho HS - SV Gia Kiệm   Xây dựng 1 "cái gì đó" cho HS - SV Gia Kiệm I_icon_minitimeMon May 23, 2011 10:32 pm

Truớc tiên xin lỗi cái vụ "chị Hà" nhé!
Mình nói vụ bán CD là cách đây 2 năm, không liên gì đến GKSN, ý mình là hỏi 1 số người trong nhóm học cùng thời với mình để kiểm duyệt thông tin (nói có sách, mách có chứng).
Về chuyện tiền ủng hộ, cái này khá tế nhị, ý mình muốn nói ở đây là tầm quan trọng của nền tài chính trong tổ chức, nên kiếm thêm (đương nhiên là không kinh doanh, mà là dựa trên sự thiện nguyện).
Bạn Hà nói chuyện kín kẽ thật! Smile , điều đó cũng là một điều cần thiết cho GKSN.
Thân ái chào anh chị em!
akin01

akin01

Bài gửiTiêu đề: Re: Xây dựng 1 "cái gì đó" cho HS - SV Gia Kiệm   Xây dựng 1 "cái gì đó" cho HS - SV Gia Kiệm I_icon_minitimeMon May 23, 2011 10:47 pm

dungphuvan đã viết:
Truớc tiên xin lỗi cái vụ "chị Hà" nhé!
Mình nói vụ bán CD là cách đây 2 năm, không liên gì đến GKSN, ý mình là hỏi 1 số người trong nhóm học cùng thời với mình để kiểm duyệt thông tin (nói có sách, mách có chứng).
Về chuyện tiền ủng hộ, cái này khá tế nhị, ý mình muốn nói ở đây là tầm quan trọng của nền tài chính trong tổ chức, nên kiếm thêm (đương nhiên là không kinh doanh, mà là dựa trên sự thiện nguyện).
Bạn Hà nói chuyện kín kẽ thật! Smile , điều đó cũng là một điều cần thiết cho GKSN.
Thân ái chào anh chị em!

^^ không có gì, hình như là do cái tên và mình cũng không giới thiệu nên mọi người ai cũng hiểu nhầm mình là nữ. cho nên điều này mình không dám có ý kiến đâu ạ

Thay mặt nhóm GKSN, xin cảm ơn bạn Dungphuvan rất nhiều về những góp ý của bạn. Hy vọng rằng, sau này, bạn sẽ luôn giúp đỡ nhóm GKSN bằng những lời góp ý. Hoặc nếu như bạn muốn, mình hy vọng có thể cùng cộng tác làm vệc cùng với bạn trong những dự án sắp tới của GKSN ^^ chúc bạn sức khoẻ
htyth

htyth

Bài gửiTiêu đề: Re: Xây dựng 1 "cái gì đó" cho HS - SV Gia Kiệm   Xây dựng 1 "cái gì đó" cho HS - SV Gia Kiệm I_icon_minitimeMon May 23, 2011 11:15 pm

xin chào bạn Dungphuvan (chắc là "phù vân" nhỉ?)!

mình là thành viên của GKSN, đọc những "nhận xét" của bạn, thấy rằng ....

....bạn chưa có nhiều time để tìm hiểu gksn....
thế nên...

hy vọng trong những chương trình tới, sẽ có sự tham gia, góp mặt của bạn....

để bạn biết rằng....
gksn đang trở nên gần gũi với hs gk hơn. ko phải là "Ngày xưa, cách đây 3, 4 năm thôi, hồi mình học có nhóm SV, HS gì của GK đâu, sao bây giờ lắm quá, mấy đứa cháu, đứa em nó học ở quê thấy nó cũng hơi "châm biếm" mấy cái vụ này lắm." ---> như bạn viết

gksn ko vì lợi nhuận, kinh doanh . ---> đây là một lời nhận xét thật lòng, là 1 thành viên, mình hiểu được điều đó thông qua những hoạt động của gksn.

..cũng ko phải hợp nhất với các nhóm khác.
bạn biết ko? mỗi nhóm có 1 hoạt động riêng, ước mơ riêng cho gk. vẫn biết là vì một gk phát triển...nhưng nếu là mình , nếu ai đó muốn mình trở thành người khác, khác với con người của mình thì mình ko bao giờ muốn như vậy. mỗi người có 1 con dường đi riêng!

.....sinh viên về hướng nghiệp, đã phải tìm đọc tài liệu tuyển sinh của trường đang theo học và thậm chí là lên phòng đào tạo của trường mình để tìm hiểu những thông tin về trường, để mà có 1 thông tin chính xác nhất đến với các em hs.

p/s: bạn giải thik cho mình từ " cái gì đó" trên tên topic được hok? mình nghĩ hoài mà ko "dịch" được từ đó/ cũng ko biết nên hiểu theo nghĩa nào nữa áh. thanks
quachthanhkien

Bài gửiTiêu đề: Re: Xây dựng 1 "cái gì đó" cho HS - SV Gia Kiệm   Xây dựng 1 "cái gì đó" cho HS - SV Gia Kiệm I_icon_minitimeTue May 24, 2011 1:54 pm

mình hiện tại là 1 sinh viên năm cuối. mình cũng là 1 thành viên của gksn, mình rất cảm ơn những lời nhận xét của bạn. và nó cũng chính là những mặt tiêu cực hiện nay.
Nhưng bạn nè cái gì cũng thế cái gì trên đời này cũng có 2 mặt của nó mặt tốt và mặt hạn chế của nó. gksn cũng thế cũng có những điểm tốt và những điểm còn cần phải khắc phục. Nhưng mình cam đoan với bạn nói riêng và với những người đang có những thắc mắc như bạn nói chung rằng GKSN đang đi đúng hướng và mình mong muốn các bạn hãy tin một điều rằng càng ngày gia kiệm sẽ càng có nhiều phong trào về học tập hơn

rainbow

rainbow

Bài gửiTiêu đề: Re: Xây dựng 1 "cái gì đó" cho HS - SV Gia Kiệm   Xây dựng 1 "cái gì đó" cho HS - SV Gia Kiệm I_icon_minitimeTue May 24, 2011 2:01 pm

RB đọc xong lại nhớ "ngày xửa ngày xưa" và "ngày nảy ngày nay" Này thì....:">!
Nhìn những ý kiến đóng góp cho GKSN mà mình không nhịn nổi cười
Very Happy Very Happy Very Happy
Nhớ tới tiết học buổi sáng thứ 2, cô nói đặt câu hỏi cho nhóm khác thì các em có điểm + thế mừ nhìu tên hăng say hỏi liên tục.... rùi cô và nhóm bạn hỏi lại thì há mồm trợn mắt vì nhận đc nhìu điểm "vô duyên muộn". Chắc bạn cũng hiểu tại sao nhỉ Dungphuvan
RB hay nói thẳng nên các mem thông cảm nghen! mình phải làm người xấu để người khác làm người tốt nữa chứ...Dungphuvan nhỉ...
Cám ơn bạn đã nói cho GKSN biết về mình là cái gì trong những cái nhìn "con lợn béo cỗ lòng mới ngon"
Thân! ^^
Xây dựng 1 "cái gì đó" cho HS - SV Gia Kiệm D17a3615b53458dd72b310f056a5c349
dungphuvan

Bài gửiTiêu đề: Re: Xây dựng 1 "cái gì đó" cho HS - SV Gia Kiệm   Xây dựng 1 "cái gì đó" cho HS - SV Gia Kiệm I_icon_minitimeTue May 24, 2011 8:43 pm

Xin chào htyth, xem coi nào:
- Đúng như bạn nói (tạm thời xưng hô là vậy đã), mình không có nhiều thời gian để tìm hiểu GKSN,mà điều này mình cũng đã nói trong các bài trước rồi.
- Việc các ý kiến mình đưa ra là dựa vào từ những người bạn, những HS trường TNB của mình (khen GKSN có, chê cũng có, thành viên của GKSN cũng có), mình cũng đã nói trong các bài trước rồi.
- Mình không phủ nhận việc GKSN đang gần gũi với HS GK hơn, nhưng mình muốn nói rằng hiện nay phần đông các em chưa như nghĩ như vậy ----------> Cách giải quyết.
- Mình chưa hề nghĩ, nói rằng GKSN kinh doanh, và trong những thông tin mình tham khảo một cách đáng tin cậy cũng không hề nói việc này, nên bạn yên tâm. Mình chỉ nêu lên điều mà 1 tổ chức đã gặp phải (đương nhiên chuyện đó là thật) để góp ý kiến, tránh sự hiểu nhầm của các em.
- Xin lỗi vì từ "hợp nhất" nhé, phải là "liên kết" mới đúng. Nhưng việc phát sinh thêm các "Gia Kiệm..." khác sẽ rất phức tạp ----------> có thể dẫn đến mâu thuẫn phi chức năng.
- Việc tư vấn tuyển sinh cho các em HS, mình rất hoan nghênh, mình cũng đã xem các bức hình do anh Hà cung cấp link ở bài phía trên rồi, nhưng mình chỉ ra vấn đề tồn tại cần khắc phục, không có ý phủ nhận sự vất vả của các anh chị em.
htyht nói chuyện có vẻ rất cẩn trọng, giống như anh Hà Smile
Xin chào quachthanhkien:
- Em luôn mong đợi và tin tưởng GKSN sẽ gặt hái những ước nguyện chính đáng của GKSN (sẽ cực kỳ vất vả lắm đấy Smile -----> Mad -----> Crying or Very sad ------> Embarassed --------> king )
- Chúc anh sẽ xây dựng được một tương lai tốt đẹp.
Xin chào rainbow:
- Hi vọng mình sẽ được trao đổi ý kiến với bạn được nhiều hơn nữa.
Thân ái chào anh chị em!
thovuong85

Bài gửiTiêu đề: Re: Xây dựng 1 "cái gì đó" cho HS - SV Gia Kiệm   Xây dựng 1 "cái gì đó" cho HS - SV Gia Kiệm I_icon_minitimeWed May 25, 2011 12:19 pm

Xin cảm ơn những người đã dám nói lên những gì ở topic này. Dù là khen hay chê, là phản ảnh hay bào chữa, là điều tốt hay là xấu thì nó cũng đã nói lên rằng các bạn đang rất cố gắng vì Gia kiệm thân thương mà thôi. Chúng ta cũng phải có điều mà mọi người dám nghĩ, dám nói và dám làm " vì 1 cái chung mà quên thân mình". Vậy mọi người hãy đóng góp nhiều hơn nữa các ý kiến, các phản hồi để mọi người trong GKSN có thể làm tốt hơn nữa vì những gì mà GKSN đang mong muốn, vì những gì mà mọi người mong muốn về gia kiệm của chúng ta nhé. Sao chúng ta ko cùng đưa ra 1 ý tưởng gì đó mà mọi người cùng thảo luận để giúp nó " liên kết với những nhóm khác" hay đại loại phát triển GKSN hoặc là lớn hơn nữa là phát triển "gia kiệm yêu dấu" nhỉ? Nếu là các bạn thì GKSN phải làm gì? sẽ làm gì? và làm ra sao? để có gì đó cho " gia kiệm yêu dấu" và phải là đánh dấu bước đi mà mình đã đi qua để không còn sai lầm, lạc lõng và được sự ủng hộ của mọi người.
dungphuvan

Bài gửiTiêu đề: Re: Xây dựng 1 "cái gì đó" cho HS - SV Gia Kiệm   Xây dựng 1 "cái gì đó" cho HS - SV Gia Kiệm I_icon_minitimeWed May 25, 2011 9:27 pm

Xin chào anh (chị) thovuong85.
Hình như các anh chị trong GKSN ăn nói rất hay (chắc là dân chuyên Văn)
Thôi em xin đi vào vấn đề chính:
- GKSN được thành lập chắc được 2 năm. Các hoạt động chưa mang tính chuyên nghiệp cao. Nhưng GKSN vẫn tồn tại, chắc chắn là do có một sự gắn kết thân tình nào đó, đó là một lợi thế rất lớn đối với GKSN. Bên cạnh đó, GKSN có những thành viên rất giỏi về kiến thức chuyên môn, đó là lý do tại sao mà em đưa ra ý kiến về việc xây dựng một nhóm học tập nếu như GKSN muốn tiến xa hơn. Em sẽ nói về việc này trong thời gian tới. Hiện nay em chưa thấy một nhóm GK nào có một nhóm giúp các HS – SV GK về việc học tập một cách đúng nghĩa (em không phủ nhận vấn đề cần thời gian). GKSN có đủ nguồn nhân lực để làm việc này (em đã xem qua nguồn nhân lực của nhóm rồi) nên GKSN hãy tận dụng cơ hội.
- Em cũng đang có những ý nghĩ về việc xây dựng GKSN trong quá trình sắp tới (đương nhiên là về mặt lý thuyết, nhưng em sẽ cố gắng đưa ra những ý kiến sao cho gần với thực tế của nhóm).
- Mọi người có lẽ sẽ thắc mắc nếu như em muốn đóng góp ý kiến nhiều, sao không trực tiếp tham gia vào nhóm, hay liên lạc trực tiếp các thành viên của nhóm!?! Như em đã nói, em đang trong quá trình tìm hiểu nhóm, và mọi ý kiến đóng góp của em sẽ thông qua diễn đàn này.
* Lưu ý: Mọi ý kiến đóng góp ở đây không nhằm ý muốn mọi người phải theo ý của mình. Xin tránh những hiểu lầm không đáng có.
Thân ái chào anh chị em!
akin01

akin01

Bài gửiTiêu đề: Re: Xây dựng 1 "cái gì đó" cho HS - SV Gia Kiệm   Xây dựng 1 "cái gì đó" cho HS - SV Gia Kiệm I_icon_minitimeWed May 25, 2011 10:24 pm

^^ bạn Dungphuvan thân mến, về quá trình hình thành của GKSN thì mình xin đính chính như sau. Nhóm GKSN chính thức hoạt động và cơ cấu được hơn 1 năm (tính từ ngày 31 tháng 1 năm 2010), còn trước đó chỉ là nhân sự của 1 chương trình hướng nghiệp chưa có tổ chức

còn việc bạn nghĩ là GKSN ăn nói văn vẻ ^^ mình chỉ nghĩ sao nói thế thui mà, sao Dungphuvan lại nghĩ thế nhỉ ^^

còn về việc bạn muốn tìm hiểu GKSN thì mình có đề nghị như sau. Ban nhân sự nhóm GKSN có trách nhiệm giúp mọi người hiểu về cơ cấu cũng như các dự án hoạt động sắp tới của nhóm. Nhưng Very Happy mọi người sẽ nghĩ, ban nhân sự sẽ chỉ nói những điều hay hoặc chỉ tung hô nhằm đề cao nhóm GKSN lên. Nhưng ban nhân sự GKSN sẽ không làm thế, vì nhóm đã thống nhất là sẽ chuẩn bị tâm lí cũng như tinh thần của các bạn sinh viên tham gia, nhằm giúp cho các bạn sinh viên không cảm thấy lạc lõng . Vì thế nên các bạn sv có quyền được biết những gì họ cần. Tất nhiên mình chỉ có thể giúp bạn trong phần nổi (khoảng 70%), phần còn lại bạn Dungphuvan phải tự tìm hiểu rồi. Mà cách tìm hiểu tốt nhất là tham gia vào nó ^^

Lã Phương Hà: 01667 215 630. lonely_cupid2512@yahoo.com . Thành viên ban nhân sự GKSN ạ ^^
thovuong85

Bài gửiTiêu đề: Re: Xây dựng 1 "cái gì đó" cho HS - SV Gia Kiệm   Xây dựng 1 "cái gì đó" cho HS - SV Gia Kiệm I_icon_minitimeThu May 26, 2011 7:01 am

Sao mình ko gặp nhau làm 1 ly cafe và 8 nhỉ? Có ai vote ko nhể? Miềng nghĩ 1 buổi thảo luận nho nhỏ sẽ thú vị lém đây. ^^.
quachthanhkien

Bài gửiTiêu đề: Re: Xây dựng 1 "cái gì đó" cho HS - SV Gia Kiệm   Xây dựng 1 "cái gì đó" cho HS - SV Gia Kiệm I_icon_minitimeThu May 26, 2011 7:45 am

mình vote cho kế hoạch của bạn thovuong85
hoang phong

hoang phong

Bài gửiTiêu đề: Re: Xây dựng 1 "cái gì đó" cho HS - SV Gia Kiệm   Xây dựng 1 "cái gì đó" cho HS - SV Gia Kiệm I_icon_minitimeThu May 26, 2011 8:42 pm

e vote 1 phiếu! và cho em 8 với, thèm cafe quá!
dungphuvan

Bài gửiTiêu đề: Re: Xây dựng 1 "cái gì đó" cho HS - SV Gia Kiệm   Xây dựng 1 "cái gì đó" cho HS - SV Gia Kiệm I_icon_minitimeThu May 26, 2011 10:40 pm

một ly cà phê ở thành phố này hay ở GK đều mắc lắm! Mà một buổi thảo luận như đề xuất của thovuong85 liệu có cần thiết? Mà ý của thovuong85 là thảo luận về chuyện gì? Em nghĩ là thông qua diễn đàn này là đủ rồi.
Ah, hoang phong gì đó làm mình cảm thấy quen quen, đang học BK phải không? Ngày trước học TNB?
hoang phong

hoang phong

Bài gửiTiêu đề: Re: Xây dựng 1 "cái gì đó" cho HS - SV Gia Kiệm   Xây dựng 1 "cái gì đó" cho HS - SV Gia Kiệm I_icon_minitimeFri May 27, 2011 12:18 am

"cảm thấy quen quen" hihi! chưa gặp mặt, nghe tên mà đã thấy quen quen, ai dzzza...! thật là ngại quá mờ, mình nổi tiếng thế sao, sao mình không biết ta. "chắc là người quen đó m...à...". Mà có vẻ như bạn đang muốn tránh mặt nhóm hay sao đó. chúng ta gặp mặt nhau nói chuyện "xàm xí" giảm stress sau nhưng giờ lên lớp căng thẳng và giúp hiểu nhau hơn, hơn nữa nếu gặp mặt trực tiếp chúng ta có thể chia sẻ những suy nghĩ của mình về gksn về gia kiệm cho ng khác dễ hiểu hơn là trên diễn đàn, còn nếu về chuyện kinh phí thì bạn không cần phải lo, cứ đi uống đi chắc chắn bạn sẽ không phải móc "hồng bao" ra đâu!
htyth

htyth

Bài gửiTiêu đề: Re: Xây dựng 1 "cái gì đó" cho HS - SV Gia Kiệm   Xây dựng 1 "cái gì đó" cho HS - SV Gia Kiệm I_icon_minitimeFri May 27, 2011 1:36 am

Xin chào htyth, xem coi nào:
- Đúng như bạn nói (tạm thời xưng hô là vậy đã), mình không có nhiều thời gian để tìm hiểu GKSN,mà điều này mình cũng đã nói trong các bài trước rồi.
- Việc các ý kiến mình đưa ra là dựa vào từ những người bạn, những HS trường TNB của mình (khen GKSN có, chê cũng có, thành viên của GKSN cũng có), mình cũng đã nói trong các bài trước rồi.
- Mình không phủ nhận việc GKSN đang gần gũi với HS GK hơn, nhưng mình muốn nói rằng hiện nay phần đông các em chưa như nghĩ như vậy ----------> Cách giải quyết.
- Mình chưa hề nghĩ, nói rằng GKSN kinh doanh, và trong những thông tin mình tham khảo một cách đáng tin cậy cũng không hề nói việc này, nên bạn yên tâm. Mình chỉ nêu lên điều mà 1 tổ chức đã gặp phải (đương nhiên chuyện đó là thật) để góp ý kiến, tránh sự hiểu nhầm của các em.
- Xin lỗi vì từ "hợp nhất" nhé, phải là "liên kết" mới đúng. Nhưng việc phát sinh thêm các "Gia Kiệm..." khác sẽ rất phức tạp ----------> có thể dẫn đến mâu thuẫn phi chức năng.
- Việc tư vấn tuyển sinh cho các em HS, mình rất hoan nghênh, mình cũng đã xem các bức hình do anh Hà cung cấp link ở bài phía trên rồi, nhưng mình chỉ ra vấn đề tồn tại cần khắc phục, không có ý phủ nhận sự vất vả của các anh chị em.
htyht nói chuyện có vẻ rất cẩn trọng, giống như anh Hà
Xin chào quachthanhkien:
- Em luôn mong đợi và tin tưởng GKSN sẽ gặt hái những ước nguyện chính đáng của GKSN (sẽ cực kỳ vất vả lắm đấy -----> -----> ------> --------> )
- Chúc anh sẽ xây dựng được một tương lai tốt đẹp.
Xin chào rainbow:
- Hi vọng mình sẽ được trao đổi ý kiến với bạn được nhiều hơn nữa.
Thân ái chào anh chị em

woa! đêm khuya rùi mà vẫn "muốn" cmt
1/ Mình không phủ nhận việc GKSN đang gần gũi với HS GK hơn, nhưng mình muốn nói rằng hiện nay phần đông các em chưa như nghĩ như vậy ----------> Cách giải quyết.
bạn dungphuvan ơi! hình như trong tất cả ý kiến của bạn đều là dựa trên suy nghĩ của những luồng thông tin bạn có được ( chính xác or ko chắc phải phát bản khảo sát).thế nên, từ từ mà "woanh' giá" bạn heng. ai ma hoan hao 100% duoc chu? time se giúp chung ta hoan thien. cụm từ " phần đông " của bạn, nghe chung chung, mình tham khảo số chính xác được ko? bạn phát phiếu khảo sát rùi hả? ket qua ra sao? to` mo` quA' ")

2/ mâu thuẫn phi chức năng? nghe khó hiểu quá, bạn "dịch" giúp mình đi. theo mình, nhóm sinh viên của trường Kiệm tân, mục đích giúp đỡ cho hs kt, điểu cải thì giúp điểu cải -? mặc dù tên gọi của mỗi nhóm có liên quan đến gk. vì dễ hiểu thui, gk là cum từ chung nhất để chỉ khoảng cách các giáo xứ phát hải, thanh sơn, võ dõng, đức huy, dốc mơ.....

3/ mình có nói chuyện cẩn trọng đâu nhỉ? nghĩ sao nói thế thui. mà sao phải cẩn trọng trên diễn đàn của GKSN chứ. mọi người đến để chia sẻ ý kiến mà^^. VOI LAI, dân BK và dân xã hoi noi chuyen sao giong nhau duoc nhi Question ?

4/ ai mà đang học cđ, đh, chẳng phải qua 5 6 năm học văn, thế nên văn vẻ là cái tất yếu thui. hay - dở thì tùy giáo viên. Arrow

5/ ko ai hieu lam y ban dau, ko can phai dùng dấu * de chu thich. moi tay lam do ban ^^

p/s: à....ma thoi, chuyen nay gap mat rui minh trao doi cu the hon. Very Happy

@thovuong: vote 1 phieu king
@phong:chị cũng có cảm giác người này rất quen...muốn gặp diện kiến,nhưng có vẻ bạn í ko muốn gặp thành viên of GKSN rùi. nhieu y kien qua, viet tren 4rum mỏi tay quá. gặp mặt nói chuyện thẳng thắn để "tránh hiểu lầm đáng có" Idea

topik nen ke thuc bang 1 buoi offline đi, admin ơi! như thế sẽ tiện hơn
dungphuvan

Bài gửiTiêu đề: Re: Xây dựng 1 "cái gì đó" cho HS - SV Gia Kiệm   Xây dựng 1 "cái gì đó" cho HS - SV Gia Kiệm I_icon_minitimeFri May 27, 2011 12:52 pm

"tránh hiểu lầm đáng có"???!!!
Nếu nó đáng có thì cứ để như vậy.
Thân ái chào anh chị em.
htyth

htyth

Bài gửiTiêu đề: Re: Xây dựng 1 "cái gì đó" cho HS - SV Gia Kiệm   Xây dựng 1 "cái gì đó" cho HS - SV Gia Kiệm I_icon_minitimeFri May 27, 2011 9:34 pm

.

Được sửa bởi htyth ngày Sat May 28, 2011 12:29 am; sửa lần 1.
dungphuvan

Bài gửiTiêu đề: Re: Xây dựng 1 "cái gì đó" cho HS - SV Gia Kiệm   Xây dựng 1 "cái gì đó" cho HS - SV Gia Kiệm I_icon_minitimeFri May 27, 2011 10:15 pm

Chị đã viết rằng:
@phong:chị cũng có cảm giác người này rất quen...muốn gặp diện kiến,nhưng có vẻ bạn í ko muốn gặp thành viên of GKSN rùi. nhieu y kien qua, viet tren 4rum mỏi tay quá. gặp mặt nói chuyện thẳng thắn để "tránh hiểu lầm đáng có" Idea

Em đã trả lời rằng: "tránh hiểu lầm đáng có"???!!!
Nếu nó đáng có thì cứ để như vậy.
Thân ái chào anh chị em.

Rồi chị lại bảo rằng:
hiểu lầm thì phải giải quyết chứ bạn? để lâu, không có tốt đâu. vì chỉ là hiểu lầm thui mà, cần co sự thẳng thắn chuyện trò để dẹp bỏ. cứ để nó như vậy, nó sẽ ko còn là những hiểu lầm nữa đâu.
Chị đang tự mâu thuẫn với chính bản thân sao?
" Hiểu lầm đáng có " của chị ở đây là gì và nếu nó đáng có thì tại sao phải tránh? Em đã trả lời lại như phần trích ở trên rồi chị lại bảo là phải giải quyết, tại sao phải giải quyết khi nó đáng có?
Thật khó hiểu! Shocked
wind

wind

Bài gửiTiêu đề: Re: Xây dựng 1 "cái gì đó" cho HS - SV Gia Kiệm   Xây dựng 1 "cái gì đó" cho HS - SV Gia Kiệm I_icon_minitimeFri May 27, 2011 10:35 pm

Cái pic này nên dừng ở đây. Ai đúng ai sai thì ko quan trọng, bỏ qua cái tôi đê. Lớn hết rùi, Cái 4rum này có phải cái nơi để các anh chị chém nhau đâu. Còn dungphuvan như đã nói mọi người mún off để trao đổi với bạn. Người ta có ý sao bạn ko đáp? Hay là...? Còn nữa nếu ko đi được thì bạn có thể trao đôỉ trực tiếp với những anh chị đại diện của nhóm để bạn hiểu hơn về GKSN, thông qua Yahoo , email, điện thoại...thiếu gì?
Nhìn lại cái pic đi các em học sinh đọc xong chắc cười vỡ bụng! Chẳng cần biết cái gì đang xảy ra ở đây mà các em biết là " ờ... thế đó..." Hả dạ Very Happy dừng ở đây nhé nếu bạn cứ làm như z, cái gì cũng vậy...giới hạn và mọi người cũng hiểu được bạn thông qua cách nói chuyện...chấm hết nghen!

Xây dựng 1 "cái gì đó" cho HS - SV Gia Kiệm Chemgio14
htyth

htyth

Bài gửiTiêu đề: Re: Xây dựng 1 "cái gì đó" cho HS - SV Gia Kiệm   Xây dựng 1 "cái gì đó" cho HS - SV Gia Kiệm I_icon_minitimeSat May 28, 2011 12:48 am

.
dungphuvan

Bài gửiTiêu đề: Re: Xây dựng 1 "cái gì đó" cho HS - SV Gia Kiệm   Xây dựng 1 "cái gì đó" cho HS - SV Gia Kiệm I_icon_minitimeSat May 28, 2011 11:53 am

?
phamchinhgroup

Bài gửiTiêu đề: Re: Xây dựng 1 "cái gì đó" cho HS - SV Gia Kiệm   Xây dựng 1 "cái gì đó" cho HS - SV Gia Kiệm I_icon_minitimeMon May 30, 2011 7:54 pm

Thân chào tất cả mọi người.
Mình đã đọc bài của Dungphuvan, xin có vài đóng góp nhỏ như sau:

1. Việc GKSN trở thành một tổ chức SV có qui mô đầu tiên của GKSN là một niềm tự hào của GK, bạn có biết tại sao không??? -> trước khi GKSN ra đời, chưa có một nhóm nào cả, đó chính là người tiên phong, và đằng sau người tiên phong, sẽ có người theo bước. Đó là sự thật, và cũng là một trong những nguyên nhân khiến có nhiều nhóm Gia kiệm như vậy.

2. Là thế hệ đầu tiên được GKSN giúp đỡ, mình cảm thấy thật may mắn vô cùng: việc thi cử, đi lại lúc thi, đến việc tìm nhà trọ, những sẻ chia cuộc sống Sv quý báu giữa cái thành phố này, tình anh em giữa những người từ mối quan hệ chẳng ai quen biết... thật lòng không biết cám ơn các anh chị như thế nào -> đó là những điều to lớn. Chẳng ai phủ nhận được điều này cả. Đó là những thứ vô giá !

3. Thật sự trong GKSN, cũng có nhiều điểm yếu, nhưng có cũng thật nhiều điểm mạnh. Sv, họ chẳng có kinh nghiệm gì cả, nhưng họ hiểu suy nghĩ của hs, họ biết hs cần gì !. Vì vậy sử dụng Sv là lực lượng tư vấn về trường, ngành, đào tạo, ... là điều tuyệt vời. Nhưng trong cái mà Sv làm, hiển nhiên là chưa thể hoàn chỉnh vì chưa có kinh nghiệm đi làm. Ngược lại, những người đi làm, họ chẳng thể nào cập nhật được những tin tức mới nhất, họ bị yếu về mặt kiến thức giáo dục hiện thời. Vì vậy phải có sự kết hợp giữa 2 bộ phận này, mình nghĩ nên phân vai theo nền tảng này cho những chiến dịch sắp tới của GKSN.

4. Sự xuất hiện của các tổ chức khác lcủa GK là một cơ hội để GKSN tiến bộ hơn.

5. Chờ ý kiến mà bạn chuẩn bị đóng góp, mong bạn đừng nói và để đó nha Smile.
http://www.hotrosinhvien.org
dungphuvan

Bài gửiTiêu đề: Re: Xây dựng 1 "cái gì đó" cho HS - SV Gia Kiệm   Xây dựng 1 "cái gì đó" cho HS - SV Gia Kiệm I_icon_minitimeMon May 30, 2011 8:50 pm

5. Chờ ý kiến mà bạn chuẩn bị đóng góp, mong bạn đừng nói và để đó nha .
??? Question
giakiemsn

giakiemsn

Bài gửiTiêu đề: Re: Xây dựng 1 "cái gì đó" cho HS - SV Gia Kiệm   Xây dựng 1 "cái gì đó" cho HS - SV Gia Kiệm I_icon_minitimeMon May 30, 2011 11:56 pm

Thân chào các thành viên gắn bó nhất của GKSN, và cả bạn dungphuvan nữa,

Một tuần trong suy nghĩ của các bạn không biết có là quá dài để thảo luận một vần đề về GKSN không, nhưng riêng đối với GKSN thì nó là quá ngắn, và không đủ để nói về một GKSN với muôn vàn vấn đề đang gặp phải đâu. Sẽ không bàn thêm về muôn vàn vấn đề này.

1 năm phát triển, GKSN đã trưởng thành, một cách thực sự, những cải thiện cần thiết hơn nữa sẽ được hiện thực một ngày không xa.

Sẽ cần lắm những đóng góp nhiều hơn nữa của các bạn để GKSN sẽ làm việc tốt hơn, chất lượng hơn, hiệu quả hơn, gần gũi hơn và có môt hình ảnh đẹp hơn trong mắt các bạn trẻ Gia Kiệm.

Có một số hiểu lầm đối với bạn dungphuvan tại topic này, nhưng GKSN hiểu và trân trọng tất cả những đóng góp nhiệt tình đó của bạn. Gọi mọi người là anh chị em, và kết thúc bài viết bằng một lời chào thân ái. GKSN còn cần cả những cái rất "TÌNH" đó nữa bạn à. Giống như bạn phamchinh đã chia sẻ ở trên: những sẻ chia cuộc sống Sv quý báu giữa cái thành phố này, tình anh em giữa những người từ mối quan hệ chẳng ai quen biết. Hãy đọc kỹ, suy nghĩ kỹ để tránh những hiểu lầm không đáng có các bạn nhé.

Xin được kết topic tại đây với một lần nữa cám ơn tất cả những đóng góp của các bạn. Ban đại diện GKSN ghi nhận tất cả những đóng góp này để tiếp tục cải thiện các hoạt động của nhóm trong thời gian sắp tới.

Mong rằng các bạn sẽ tiếp tục đóng góp cho GKSN nhiều ý tưởng hoạt động hơn nữa. Mọi đóng góp hoặc ý tưởng của các bạn xin gửi về mục HỘP THƯ GÓP Ý tại forum gksn.info.

Thân mến!
GKSN

Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Xây dựng 1 "cái gì đó" cho HS - SV Gia Kiệm   Xây dựng 1 "cái gì đó" cho HS - SV Gia Kiệm I_icon_minitime

Xây dựng 1 "cái gì đó" cho HS - SV Gia Kiệm

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 

Similar topics

-
» Kĩ thuật sử dụng thiết bị 3G lướt web tốc độ và tiết kiệm tiền sử dụng ( phạm văn chinh)
» 100 tính từ thông dụng dùng để miêu tả người
» Cần nội dung tổng hợp nội dung 1-1-2011
» Linh Thao CLC Gia Kiệm và CLC Việt Nam Tại Gia Kiệm
» Bài dự thi số 12 - Cuộc thi viết "Gia Kiệm Trong Tôi" - Một Góc Phố Kiệm!!!!!!!!!!!
Trang 1 trong tổng số 1 trang