Gia Kiem Student Network
Register now to become a member of GKSN - Gia Kiem Student Network
Gia Kiem Student Network
Register now to become a member of GKSN - Gia Kiem Student Network
Gia Kiem Student Network
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhPortalLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Share | 

Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3
Tác giảThông điệp
thachanhtim_18

Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011 - Page 3 Empty
Bài gửiTiêu đề: Bạn Akin01!   Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011 - Page 3 I_icon_minitimeMon Aug 15, 2011 9:54 am

hì, đúng là mỗi ng có một lí luận ý kiến riêng. Nhưng bạn không cần phải viết quá dài và dùng màu đỏ chói lọi vậy đâu. Hì, thế mọi ng sẽ chú ý và đọc nó. Thế thì hơi...hì. Có vẻ bạn hơi bực mình nên tớ cũng ko dám nói gì nữa. hì. Chào. Tớ có hỏi thông tin nội bộ, không bít có thật hay không là năm nay bách khoa hà nội sẽ lấy nv2. Không biết có thật hay không. Nhưng dù sao tớ cũng thừa nhận là tớ mạo hiểm và có lỗi vs bố mẹ. Những gì bạn nói làm tớ hơi hối hận. Hì, Dù sao mọi chuyện cũng đã lỡ rồi. Hôm đầu tiên thi toán, tớ đã đấu tranh rất nhiều, lúc còn 1 tiếng, tớ đã muốn làm thêm 2 câu đấy nhưng tay tớ lại không cho phép. Thế là tớ đã quay đi, không nhìn vào bài thi nữa. Tớ đã làm như thế đấy. Tớ làm nên t sẽ chịu trách nhiệm về những gì mình làm. Cả nhà, bạn bè không ai biết t đã làm gì. Năm nào bách khoa HN cũng lấy nv2. Nếu năm nay không lấy, có lẽ tớ đành đi Nanyang học dù không muốn. Giờ t sẽ tự quyết định những gì mình làm. Mình chân thành cảm ơn. Wink Hì đúng là tớ ghét con trai vì họ ăn nói không thể ưa nổi. Rolling Eyes
quanminhhoangquynh

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011 - Page 3 I_icon_minitimeMon Aug 15, 2011 11:15 am

uhm cam on anh nhiu, neu dau em se.............luc do ui tinh hjhjhj
akin01

akin01

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011 - Page 3 I_icon_minitimeMon Aug 15, 2011 11:21 am

thachanhtim_18 đã viết:
hì, đúng là mỗi ng có một lí luận ý kiến riêng. Nhưng bạn không cần phải viết quá dài và dùng màu đỏ chói lọi vậy đâu. Hì, thế mọi ng sẽ chú ý và đọc nó. Thế thì hơi...hì. Có vẻ bạn hơi bực mình nên tớ cũng ko dám nói gì nữa. hì. Chào. Tớ có hỏi thông tin nội bộ, không bít có thật hay không là năm nay bách khoa hà nội sẽ lấy nv2. Không biết có thật hay không. Nhưng dù sao tớ cũng thừa nhận là tớ mạo hiểm và có lỗi vs bố mẹ. Những gì bạn nói làm tớ hơi hối hận. Hì, Dù sao mọi chuyện cũng đã lỡ rồi. Hôm đầu tiên thi toán, tớ đã đấu tranh rất nhiều, lúc còn 1 tiếng, tớ đã muốn làm thêm 2 câu đấy nhưng tay tớ lại không cho phép. Thế là tớ đã quay đi, không nhìn vào bài thi nữa. Tớ đã làm như thế đấy. Tớ làm nên t sẽ chịu trách nhiệm về những gì mình làm. Cả nhà, bạn bè không ai biết t đã làm gì. Năm nào bách khoa HN cũng lấy nv2. Nếu năm nay không lấy, có lẽ tớ đành đi Nanyang học dù không muốn. Giờ t sẽ tự quyết định những gì mình làm. Mình chân thành cảm ơn. Wink Hì đúng là tớ ghét con trai vì họ ăn nói không thể ưa nổi. Rolling Eyes

^^ không phải là mình viết dài mà chẳng qua là có trích dẫn lời bạn lại nên thành ra nó dài => bạn cũng viết dài :-" Thứ 2 mình chọn màu đỏ chỉ để khác với chữ màu đen của bạn mà thôi. còn nếu bạn nghĩ mình cố tình chơi nổi ^^ bó tay không giải thích gì thêm ạ

bạn cũng không cần phải "sợ mình bực mình rồi không dám nói " ^^ chẳng ai bắt bạn không nói cả ^^ ngay từ ban đầu miềng đã nói rồi đúng ko ạ ^^ mình là 1 người thô lỗ, ko lịch sự, không biết chuyện gì cũng bày đặt hoặc theo ý bạn là "kiến thức có hơi .... hì Very Happy". Ngoài ra thế hệ của mình cũng khác thế hệ của bạn, cũng không có kinh nghiệm, không có người giúp đỡ, cũng không có điều kiện để học Nanyang như bạn ^^ thành ra có thể coi tôi là 1 ông già hay cáu cỉnh đi ^^

Những điều tôi nói cũng chỉ xuất phát từ những suy nghĩ và bức xúc thế thôi ^^ còn ưa được hay không kiểu nói chuyện này thì ^^ xin trích dẫn 1 câu nói hí hí hí (trôm chỉa xí) : "Tình cảm là của riêng họ, nên con không thể bắt họ thôi không ghét con"
http://gksn.info
bambovip16

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011 - Page 3 I_icon_minitimeMon Aug 15, 2011 11:43 am

[quote="akin01"]
bambovip16 đã viết:

Đầu tiên thì đúng như bạn nói, theo đúng lý của bộ thì bạn có thể xét nv2 bằng điểm thi cao đẳng. Nhưng quy định của bộ là thế, nhưng còn phải tùy thuộc vào quyết định của từng trường đại học, cao đẳng nữa. Ở đây có 1 nghịch lý là thông báo của bộ là được dùng điểm cao đăng để xét, nhưng cuối cùng thì hệ cao dẳng hay trường cao đẳng lại không muốn nhận kết quả thi cao đẳng. Thành ra bạn lại không nộp điểm đó được
cách hay nhất để xử lý là gọi điện thẳng lên phòng đào tạo của trường cao đẳng mà bạn muốn nộp để hỏi xem là có nhận điểm cao đẳng hay không ^^ để tránh tốn công tốn sức và tiền bạc.

mình nghĩ với 11d của bạn thì có cơ hội khá rõ ràng với cao đẳng CNTT của KHTN. Tất nhiên là mình chỉ phân tích thôi, không dám nói chắc chắc nha. Ngoài ra bạn có thể tìm hiểu thêm ngành tin học ứng dụng của hệ cao đẳng trường đại học Tôn Đức Thắng. Nhưng mà ngành này cũng hơi mông lung, không rõ ràng. không hẳn là CNTT.
Ngoài ra còn có cơ hội ở trường đại học Giao Thông vận tải hệ cao đẳng: 10d

hệ cao đẳng của đại học Văn Hiến ngành tin học ứng dụng
trường cao đẳng CNTT:
^^ mà mình thấy KHTN là tốt nhất trong những trường mình kê ra. Nhưng đồng thời cũng là trường học khó nhất. Nhưng mà chỉ tiêu nhiều ^^ bạn cứ suy nghĩ và trao đổi thêm tại diễn đàn

Hì hì hình như anh nhầm rồi thì phải em định lấy điểm CĐ 15 điểm xét vào trường CĐ CNTT chứ không phải là lấy điểm cđ để xét hệ cđ của trường ĐH đâu ạ.Chắc do em ghi không kĩ nên gây nhầm lẫn cho anh.Anh tư vấn rất nhiệt tình cám ơn anh nhiều lắm. cheers
akin01

akin01

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011 - Page 3 I_icon_minitimeMon Aug 15, 2011 12:00 pm

bambovip16 đã viết:

Hì hì hình như anh nhầm rồi thì phải em định lấy điểm CĐ 15 điểm xét vào trường CĐ CNTT chứ không phải là lấy điểm cđ để xét hệ cđ của trường ĐH đâu ạ.Chắc do em ghi không kĩ nên gây nhầm lẫn cho anh.Anh tư vấn rất nhiệt tình cám ơn anh nhiều lắm. cheers

^^ mình nghĩ bạn cũng hiểu nhầm ý mình ^^ cái điều mình nói là chung cho cả hệ cao đẳng của trường đại học và cả trường cao đẳng luôn. Theo mình bạn nên có 1 bước chủ động 1 xíu nha. lên web các trường cao đẳng mà bạn muốn vào lấy hết số điện thoại của các trường cao đẳng đó và gọi điện hỏi xem là họ có nhận điểm thi cao đẳng hay không, trách tình trạng tốn tiền, mất cơ hội ^^ Nếu được báo kết quả hỏi thăm lên diễn đàn cho các bạn khác cùng xem nha. cảm ơn bạn
july7rain

july7rain

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011 - Page 3 I_icon_minitimeMon Aug 15, 2011 12:55 pm

bobo51 đã viết:
Em tên Thuận.
Thi vào trường Ngân Hàng tp.hcm ngành tài chính ngân hàng được 17đ(đã cộng điểm khu vực).
Rớt NV1 rùi. Em định nộp NV2 vào trường ĐH Mở TP.HCM ngành QTKD (điểm sàn NV2 là 15,5). Liệu em có cơ hội đậu cao ko?

Em thích ngành TCNH hơn nhưng vì điểm số hơi thấp nên hok dám mạo hiểm. Em cũng thích ngành CNTT nhưng nghe nói là học rất khó, em cũng dở toán vs tin lắm.
Vả lại gia đình em cũng ko giàu có gì lắm nên thấy ĐH Mở học phí cũng ko cao. Nhờ anh chị tư vấn cho em ngành QTKD học như thế nào, dễ không. Trình độ tiếng anh em cũng ko giỏi, ăn nói cũng ko được tốt lắm.
Em có nên vào 1 trường ĐH khác ở TP.HCM ko?
Thanks anh chị rất nhìu ạ! ^^

Chào em.

Anh là Trần Ngọc thắng - Cựu sinh viên trường Hoa sen, nay thì anh đang là sv năm nhất của trường đại học Kinh tế ( tức là anh đang học liên thông), Chuyên ngành của anh là Ngoại Thương - Xuất Nhập khẩu

Với ngành Quản Trị Kinh Doanh em sẽ học những kiến thức chung nhất về kinh tế và các lĩnh vực chuyên sâu trong quản trị marketing, quản trị nhân lực, quản trị tài chính, quản trị sản xuất, quản trị vận hành, quản trị kinh doanh quốc tế.

Những kiến thức trên sẽ nhằm giúp em:
• Phân tích, nhận diện dự báo và đưa ra được giải pháp quản trị rủi ro trong môi trường kinh doanh đầy biến động .
• Áp dụng các lý thuyết chuyên ngành vào thực tiễn, phân tích và xử lý thông tin để dự báo hướng phát triển thị trường và phục vụ cho các nghiệp vụ quản lý.
• Phần xây dựng văn hóa cơ cấu tổ chức trong môi trường làm việc nội bộ, nâng cao tính cạnh tranh cho doanh nghiệp
• Giải quyết tranh chấp, mâu thuẫn trong các quan hệ lao động nhằm ổn định sản xuất kinh doanh cho đơn vị.
• Xây dựng kế hoạch tuyển dụng, đào tạo, phát triển nhân viên trong tổ chức.

Nhưng với kinh nghiệm của anh thì những người học ngành QTKD sau này sẽ có thiên hướng làm ngành nghề là Nhân Viên Kinh Doanh ( Nhân viên Sales ). Tức là em sẽ làm nhưng công việc như: Tìm kiếm khách hàng, xem xét khách hàng nào là tiềm năng, liên lạc gặp gỡ khách hàng để chào bán, gửi bảng giá những sản phẩm hoặc dịch vụ, dịch vụ chăm sóc khách hàng, hậu mãi, lập bản báo cáo doanh thu v.v.....

Còn với Trường Đại Học Mở Thì anh nghĩ trường Đại Học Mở là 1 trường khá tốt, nếu không muốn nói là very good Smile Nhưng với điểm số 17 thì chưa phải là số điểm chắc chắn đậu Smile vì anh có hỏi 1 số bạn bè trong trường đại học mở thì những năm trước điểm chuẩn nv có lúc lên tới 19. với 17 điểm thì khả năng đậu chỉ ở 70% thôi vì năm nay đề cũng khó nên anh nghĩ em có cơ hội Smile

Em hay cân nhắc nhiều người, bạn bè, anh chị em, những người đã và đang học trường đại học mở để đưa ra quyết định Smile nha, chúc em chọn được trường như ý và đậu Đại Học hen Smile
thachanhtim_18

Bài gửiTiêu đề: Gửi Akin01!   Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011 - Page 3 I_icon_minitimeMon Aug 15, 2011 3:34 pm

hì, nhiều lúc mình nghĩ không bít bạn nói những lời như thế có mục đích gì hay thậm chí bạn đang nói những gì. Ví dụ như bạn đang nói về mình rằng không có ai giúp đỡ rồi ...v...v...Nhưng độp phát lại nói về vấn đề mình sẽ đi trường nanyang. Mà đây là chuyện của mình chứ không phải chuyện của bạn. Sao bạn lại nói cùng một lúc khi đang nói về bạn thế? Lại còn tô đậm nữa chứ. Mình không nghĩ vấn đề đi nanyang của mình có gì đặc biệt hay đáng quan tâm. Mình có hỏi bạn thì nó nói rằng bạn đang mỉa mai mình. Chẳng hiểu! Question Và mình cũng không nghĩ là bạn lại thấy bức xúc vs những gì mình nói thế? Rolling Eyes
akin01

akin01

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011 - Page 3 I_icon_minitimeMon Aug 15, 2011 10:06 pm

thachanhtim_18 đã viết:
hì, nhiều lúc mình nghĩ không bít bạn nói những lời như thế có mục đích gì hay thậm chí bạn đang nói những gì. Ví dụ như bạn đang nói về mình rằng không có ai giúp đỡ rồi ...v...v...Nhưng độp phát lại nói về vấn đề mình sẽ đi trường nanyang. Mà đây là chuyện của mình chứ không phải chuyện của bạn. Sao bạn lại nói cùng một lúc khi đang nói về bạn thế? Lại còn tô đậm nữa chứ. Mình không nghĩ vấn đề đi nanyang của mình có gì đặc biệt hay đáng quan tâm. Mình có hỏi bạn thì nó nói rằng bạn đang mỉa mai mình. Chẳng hiểu! Question Và mình cũng không nghĩ là bạn lại thấy bức xúc vs những gì mình nói thế? Rolling Eyes

^^ Mình nhớ là mình chưa bao giờ nói là "không ai có thể giúp đỡ bạn" điều này là do bạn nghĩ ra thôi ạ. Mình chỉ nhớ là mình có nói "bạn nên chờ thêm để có thêm thông tin" ^^ bạn có thể xem lại cuộc đối thoại của mình và của bạn. ^^ tất nhiên chuyện bạn học Nanyang là việc của bạn ^^ nhưng bạn đã đề cập tới, không ai mỉa mai bạn cả. tôi làm thế chỉ để nói 1 điều ^^ bạn phải suy nghĩ kĩ trước khi ra quyết định chứ không phải theo kiểu "cùng lắm qua Nanyang", đơn giản thế thôi bạn hiểu không ạ ^^ có lẽ bạn giỏi, bạn có điều kiện nên bạn không quá lo lắng về tương lai, có người vạch sẵn cho bạn đường đi rồi đúng không ạ ^^ thành ra theo mình bạn cứ ăn ngon, ngủ kĩ rồi chờ thông tin nv2 của BKA nhỉ ^^ còn lại chỉ những người thấp điểm hơn bạn, chỉ còn có cơ hội NV2 là phải lo lắng thôi ^^ ý mình là thế ạ

Hoàn cảnh của bạn tôi cũng không lạ lẫm gì, vì chính tôi cũng từng trong hoàn cảnh đó ^^ tôi cũng không dám nói là tôi hiểu rõ hoàn cảnh của bạn, nhưng tôi biết bạn đang nghĩ gì ^^
pekon_fallinglove_123

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011 - Page 3 I_icon_minitimeTue Aug 16, 2011 11:32 am

em ten phuong
em thi dai hoc chi dc 12d da cong vung rui
jo em mun xet nv2 vao he cao dang cua truong dai hoc cong nghiep nganh quan tri kinh doanh
may anh chi lam on tu van dum em xem em co kha nang dau ko?
jo em dang rat lo lang
nhanh nhanh gium em nha
cam on anh chi nhieu!
thachanhtim_18

Bài gửiTiêu đề: Gửi Akin01!   Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011 - Page 3 I_icon_minitimeTue Aug 16, 2011 3:59 pm

Very Happy Nói chuyện đôi co qua lại kiểu này hơi buồn cười và hơi bức xúc. Rolling Eyes Tranh luận là phải nói trực tiếp thế mới vui. ukm, nói chung cũng rất cảm ơn vì đã cho mình lời khuyên. hì lol! Nhưng mình không làm theo tất cả những gì bạn nói đâu. ha ha ha, cảm ơn là cảm ơn vậy thôi. bounce hí hí!
akin01

akin01

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011 - Page 3 I_icon_minitimeTue Aug 16, 2011 5:01 pm

theo thông báo của trường đại học Công nghiệp, hệ cao đẳng ngành quản trị kinh doanh có sàn nv2 là 10d khối A và D. Nhưng chỉ tiêu khá ít 50 người
http://webdiemthi.com/2011/08/dh-cong-nghiep-tphcm-vua-cong-bo-diem-chuan-nv1-chi-tieu-nv2/

bạn có 12d, chênh lệch 2 điểm tức là bạn có cơ hội. Nhưng xin lưu ý bạn trong vòng 2 năm gần đây đại học công nghiệp nổi lên với vị thế là trường hút nhiều sinh viên nộp NV2 vào nhất khu vực miền Nam. Năm 2010 ngành quản trị kinh doanh lấy điểm trúng tuyển 13.5 tức là tăng lên 3.5d : http://laodong.com.vn/Tin-Tuc/Diem-chuan-diem-NV2-DH-Cong-nghiep-TPHCM-nam-2010/8513

Năm 2009 là 15d so với sàn cd 10d: http://www.baomoi.com/Diem-trung-tuyen-NV2-cua-15-truong-DH-CD/108/3207788.epi

Tất nhiên là mình ko dám nói trước tương lai được đúng ko ạ. Nhưng theo thông tin thì năm nay lượng hs có điểm từ 10-15 khá nhiều đúng không ạ. Bạn thi rồi bạn hiểu điều này đúng ko. Năm nay theo dự đoán thì hs sẽ đổ vào Đại học công nghiệp hệ đại học hoặc cao đẳng khá nhiều. vì thế nguy cơ tăng điểm chuẩn khá cao. nhưng không biết là tăng bao nhiêu thôi. theo mình bạn nên suy nghĩ cho kĩ ^^ vì ngành quản trị kinh doanh cũng khá là hút hs đúng ko ạ ^^
akin01

akin01

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011 - Page 3 I_icon_minitimeTue Aug 16, 2011 5:04 pm

thachanhtim_18 đã viết:
Very Happy Nói chuyện đôi co qua lại kiểu này hơi buồn cười và hơi bức xúc. Rolling Eyes Tranh luận là phải nói trực tiếp thế mới vui. ukm, nói chung cũng rất cảm ơn vì đã cho mình lời khuyên. hì lol! Nhưng mình không làm theo tất cả những gì bạn nói đâu. ha ha ha, cảm ơn là cảm ơn vậy thôi. bounce hí hí!

^^ có lẽ là chúng ta lấy đất công khá nhiều rồi nhỉ. Nếu bạn muốn nói chuyện trực tiếp thì mình luôn sẵn sàng thôi. nick yahoo mình là: lonely_cupid2512 . nếu bạn muốn tranh luận thì có thể pm mình. còn nếu ko thì coi như là mình tự quảng cáo vậy ^^

p/s: bạn cũng ko cần phải cảm ơn mình đâu. Cảm ơn các anh chị sinh viên trong GKSN ấy
giakiemsn

giakiemsn

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011 - Page 3 I_icon_minitimeTue Aug 16, 2011 7:36 pm

Theo quy định của BGD thì điểm thi dưới sàn cao đẳng thì bạn chỉ nhận được giấy báo điểm, chứ không nhận được phiếu chứng nhận kết quả sô 1 và 2 để xét tuyển NV2, NV3. Nên bạn có muốn cũng không được đâu, bạn chỉ có thể học hệ cao đẳng nghề hoặc trung cấp thôi.

Chúc bạn thành công, mỗi người có một còn đường, có gắng bạn nhé
yamato1993

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011 - Page 3 I_icon_minitimeTue Aug 16, 2011 9:22 pm

Chào các anh chị, tình hình là năm nay em thi đại học được có 10 điểm à. Em tính xét nguyện vọng 2 vào cao đẳng Công nghệ Thủ Đức nhưng em không biết tỉ lệ có cao không và cho em hỏi là khi xét nguyện vọng 2 thì xét như thế nào ? Ví dụ như là nếu có 1 thí sinh khác cũng được 10 điểm nhưng là điểm thi cao đẳng thì khi so với điểm thi đại học của em thì trường sẽ lấy thí sinh nào hay điểm của em tương đương bao nhiêu điểm cao đẳng hoặc xét riêng điểm thi đại học và điểm thi cao đẳng ? Em cảm ơn nhiều. Very Happy Nếu trường đó thông báo là có xét nguyện vọng 3 luôn khi thông báo xét tuyển nguyện vong 2 thì với 10 điểm em có chắn chắn đậu ?
akin01

akin01

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011 - Page 3 I_icon_minitimeTue Aug 16, 2011 10:45 pm

Điểm chuẩn và Nguyện vọng 2 của trường Đại học Đồng Nai:
Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011 - Page 3 Trang1
Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011 - Page 3 Trang2
Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011 - Page 3 Trang3
Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011 - Page 3 Trang4
ny.ngok

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011 - Page 3 I_icon_minitimeWed Aug 17, 2011 2:17 pm

Em đăng ký NV1 vào trường đại học Hoa Sen nhưng ko đậu . Giờ em muốn đăng ký NV2 ở trường đh Hoa Sen. Em đang phân vân giữa ngành quản trị kinh doanh và quản trị văn phòng . Anh chị tư vấn cho em , em thi được 13đ , em nên chọn ngành nào để chắc chắn có 1 vé vào đh Hoa Sen . Em cám ơn các anh chị nhiều ạk Very Happy
khanhnguyen_g9

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011 - Page 3 I_icon_minitimeWed Aug 17, 2011 8:03 pm

hi,em la khanh nguyen. khoi a em dc 16.5. khoi b em dc 22. nhung e rot ca hai khoi ak hix. em rat muon theo khoi nganh y duoc. em muon hoi cu the nguyen vong 2 tai hoc vien y duoc hoc co truyen viet nam, co anh chi nao hoc o do ko ak? tu van gium e vs! va neu ko dc, e nen di hoc tai mot truong dh nao do hai e nen on tiep de sang nam thi lai???? giup e nhe. thanks4 everybody!
sunflower.tran

sunflower.tran

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011 - Page 3 I_icon_minitimeWed Aug 17, 2011 11:45 pm

ny.ngok đã viết:
Em đăng ký NV1 vào trường đại học Hoa Sen nhưng ko đậu . Giờ em muốn đăng ký NV2 ở trường đh Hoa Sen. Em đang phân vân giữa ngành quản trị kinh doanh và quản trị văn phòng . Anh chị tư vấn cho em , em thi được 13đ , em nên chọn ngành nào để chắc chắn có 1 vé vào đh Hoa Sen . Em cám ơn các anh chị nhiều ạk Very Happy

Hi e! E cho chị biết e thi nv1 vào ĐH Hoa Sen ngành gì và khối nào nha e. Smile

Một điểm rất quan trọng là khi e chọn 1 ngành nào đó để thi và học ở môi trường ĐH, e nên cân nhắc kỹ: "Mình thích ngành gì? Và mình có khả năng ở lĩnh vực nào?"

E ko nên chọn ngành theo fong trào, hoặc "chọn ngành nào để chắc chắn vào đc ĐH, CĐ". Con người ta có nhiều cách để đi đến thành công trong cuộc sống mà e, ko nhất thiết e fải học ĐH mới thành công, cũng ko fải e "fải đậu vào trg` ĐH, CĐ A, B, C" nào đó mới học đc, ......

Giữa 2 ngành QTKD và QTVP, e thấy thích ngành nào hơn thì đăng ký ngành đó, nhg bên cạnh cái "thích", e fải cân nhắc thêm về khả năng của mình khi học ngành đó nhé.

Đây là 2 link định nghĩa về 2 ngành QTKD và QTVP, e tìm hiểu kỹ 2 ngành này, vd: ngành QTKD là gì? học gì? sau khi học có thể làm những cviệc gì? ở đâu? cơ hội thăng tiến, ..... rồi sau đó hãy lựa chọn thật sáng suốt ngành nào hợp vs mình hơn thì chọn ngành đó nhé e. Smile

Ngành QTKD: http://vn.answers.yahoo.com/question/index?qid=20080318053109AAqOquJ
Ngành QTVP: http://www.sinhvienhuflit.net/chia-se-tai-lieu/khai-niem-va-cac-vai-tro-cua-nha-quan-tri-van-phong/t1530.html

Một điểm nữa là ĐH Hoa Sen chất lượng đào tạo và cơ sở vật chất khá tốt, nhg học fí thì rất cao (có thể nói là học fí tăng liên tục ^^ ). Nhưng chị nghĩ là nếu e đã quyết định thi và học tại ĐH Hoa Sen thì e đã có tìm hiểu kỹ về vấn đề này rồi. (có vẻ nói câu này hơi thừa, nhg cách đây mấy ngày có 1 bé alo hỏi: "Chị ơi! E định xét vô ĐH Hoa Sen, học fí thế nào vz chị? Tại nhà khó khăn ..... nên muốn vô ĐH Hoa Sen học .....".) OMG!!!! @.@[/font]
thaihoan8689

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011 - Page 3 I_icon_minitimeThu Aug 18, 2011 7:53 am

Xin chào!
Mình là Hoan. Mình có em trai năm nay thi đại học bách khoa Đà Nẵng, được có 17 điểm khối A, trượt ngành xây dựng dân dụng công nghiệp(19 điểm), chỉ đậu vàot rường, mình không rõ bây giờ em mình nên làm như thế nào. Tức là trường Bk đó tự động chuyển ngành cho mình vào một ngành nào đó hay là mình phải làm tiếp nguyện vọng 2.
Nếu phải làm thì mong các bạn tư vấn hộ mình cách giải quyết.
giakiemsn

giakiemsn

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011 - Page 3 I_icon_minitimeThu Aug 18, 2011 4:20 pm

thaihoan8689 đã viết:
Xin chào!
Mình là Hoan. Mình có em trai năm nay thi đại học bách khoa Đà Nẵng, được có 17 điểm khối A, trượt ngành xây dựng dân dụng công nghiệp(19 điểm), chỉ đậu vàot rường, mình không rõ bây giờ em mình nên làm như thế nào. Tức là trường Bk đó tự động chuyển ngành cho mình vào một ngành nào đó hay là mình phải làm tiếp nguyện vọng 2.
Nếu phải làm thì mong các bạn tư vấn hộ mình cách giải quyết.

Mốt số trường đại học tạo thêm cơ hội trúng tuyển NV1 cho các thí sinh dự thi vào trường mình bằng cách chuyển ngành, hay đôi khi còn gọi là NV1B (tùy theo từng trường).

Cụ thể, nếu thí sinh không đâu vào ngành A của trường đó, thì có thể được xét tuyển trực tiếp xuống ngành B cùng trường, nếu ngành B chưa lấy đủ chỉ tiêu. Trường hợp này, bạn không cần làm đơn xét tuyển NV2 nữa mà sẽ được nhận giấy báo trúng tuyển NV1B từ trường hoặc sẽ nhận một thông báo nào đó từ trường để làm thủ tục nhập học thôi. Bạn nên theo dõi các thông báo trên trang tuyển sinh của nhà trường để có thông tin chính xác nhất.

Chúc bạn thành công
heodat040293

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011 - Page 3 I_icon_minitimeThu Aug 18, 2011 8:25 pm

em ten la trinh
em thi dai hoc khoa hoc xa hoi va nhan van.
em thi khoi c nhung em chi dc co 11.5 ak`. ma theo em bjk' thj khoi c rat' kho' chon nganh cho nguyen vong 2.(em muon hoc nganh nao lien quan den ngoai giao e)
em con thi cd khoi d.em rot nv 1. em chi dc 13d . em muon' hoc nganh ke toan.(that ra thi em ko muon' nhung ma` papa em muon).em tinh xin xet nv2 vao truong cao dang kinh te ki thuat phu lam.
tinh hinh tai chinh cua em thi cung tam on.vay em co' co hoi vao truong phu lam ko. ma truong do' co tot' ko. em ko can hoc truong danh tieng lam dau. chi can truong do dung cui qua.
em xin cac anh chi gup do em. em ca on nhiu nhiu
thuyntt9

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011 - Page 3 I_icon_minitimeThu Aug 18, 2011 11:59 pm

Em thi được 17.5 điểm khối A trượt đại học Kiến Trúc HN. Anh chị tư vấn giùm em, em nên đăng ký nguyện vọng 2 vào trường nào bây giờ.( Em có thể học ở Hà Nội hoặc Sài Gòn.)
giakiemsn

giakiemsn

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011 - Page 3 I_icon_minitimeFri Aug 19, 2011 8:29 am

heodat040293 đã viết:
em ten la trinh
em thi dai hoc khoa hoc xa hoi va nhan van.
em thi khoi c nhung em chi dc co 11.5 ak`. ma theo em bjk' thj khoi c rat' kho' chon nganh cho nguyen vong 2.(em muon hoc nganh nao lien quan den ngoai giao e)

em con thi cd khoi d.em rot nv 1. em chi dc 13d . em muon' hoc nganh ke toan.(that ra thi em ko muon' nhung ma` papa em muon).em tinh xin xet nv2 vao truong cao dang kinh te ki thuat phu lam.

tinh hinh tai chinh cua em thi cung tam on.vay em co' co hoi vao truong phu lam ko. ma truong do' co tot' ko. em ko can hoc truong danh tieng lam dau. chi can truong do dung cui qua.
em xin cac anh chi gup do em. em ca on nhiu nhiu

Về Khối C : đúng là khối C rất khó tìm NV2, nhưng với điểm số của bạn, thì có thể có một số cơ hội như sau :

-Ngành báo chí của trường CD Phát thanh truyền hình 2 (báo chí thường lấy điểm tương đối cáo, nên cơ hội bạn chỉ khoảng 50%) link : http://www.rtc2.edu.vn/tuyensinh/upload-2011/tb-diemchuanNV1-xetNV2.htm
-Một số ngành có liên quan tới khối C như : công tác xã hội, du lịch, thự viện ... . Bạn có thể tham khảo việc xét tuyển NV2 hệ CD các ngành này tai website các trường dân lập như : hồng bàng, văn lang, hùng vương , đại học mở...
- một số ngành liên quan tời sư phạm : như sư phạm địa, công dân, chính trị ... (hệ CD) của trường đại học Sài Gòn.

Về khối D: bạn có thể tham khảo ngành kế toán tại các trường nói trên + một vài trường CĐ có khả năng trúng tuyển cao như : CD Viễn Đông, CD KT KT PHú Lâm, hệ CD trường DH Kỹ thuật công nghệ, hệ CD DH TC marketing, phú xuân, ...

Bạn lưu ý một điều ở hệ CD là không phải tất cả các trường CĐ hoặc hệ CD của trường ĐH đều xét tuyển NV2 dựa trên kết quả thi CĐ, (tùy theo từng trường mà sẽ xét tuyển bằng kết quả thi ĐH hoặc CĐ hoặc cả 2). Bạn chủ ý xem thông báo tuyển sinh trên website của trường đó để lựa chon cho đúng.

Chúc bạn thành công.
sunflower.tran

sunflower.tran

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011 - Page 3 I_icon_minitimeFri Aug 19, 2011 8:46 am

ny.ngok đã viết:
dạ em thi khối D . THeo như em được biết điểm NV2 cao đẳg quản trị kinh doanh trường Đh Hoa Sen là 13 đ , Em vừa đủ điểm xét nhưng mà chỉ tiêu chỉ có 20 người . Còn Quản trị văn phòng là 11 đ và chỉ tiêu là 80 người . em tìm hiểu kỹ và đc biết quản trị văn phòng có thể liên thông bậc đh quản trị kinh doanh ở trường . màk em cứ thấy phiêu phiêu sao ák . Em có nên tiếp tục nhắm vào đh Hoa Sen hay kiếm 1 trường khác hã chị .. Sắp đến ngày làm hồ sơ rồi , em lo quá chị ơi Sad

Em cho chị hỏi là giữa 2 ngành QTKD và QTVP, em thích học ngành nào hơn? Như vậy các anh chị sẽ dễ góp ý cho em hơn. Thân. Smile
nguyễn phương loan

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011 - Page 3 I_icon_minitimeFri Aug 19, 2011 3:09 pm

em xin chào các anh chị ^^ em tên Loan,là con gái ^^ tình hình là thi đh vừa rồi em thi khối A vào đh tài chính marketing được 15.5đ ( đã cộng điểm vùng), nay nv2 em muốn nộp vào đh giao thông vận tải tphcm. Em đang phân vân giữa 2 ngành.
+Ngành xây dựng công trình thủy_xét điểm 13.5_lấy 50 chỉ tiêu
+Ngành quy hoạch giao thông _Xét điểm 13 _lấy 35 chỉ tiêu
vậy em có khả năg đậu vào ngành nào ạ? em rất lo. Mong các anh chị tư vấn giúp em. Em xin cám ơn!!!
giakiemsn

giakiemsn

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011 - Page 3 I_icon_minitimeFri Aug 19, 2011 10:10 pm

Bạn hơn sàn NV2 tới 2 điểm, theo mình thì khả năng đậu vào 2 ngành là nganh nhau vì chỉ tiêu 35 và 50 cũng không chênh nhau nhiều lắm đâu. Nhu cầu nhân lực và xu hướng chọn các ngành này cũng không thay đổi nhiều.

Bạn tham khảo thêm điểm chuẩn NV2 các năm trước để có lựa chọn tốt nhất : http://laodong.com.vn/Tin-Tuc/Diem-chuan-diem-NV2-DH-Giao-thong-van-tai-TPHCM-nam-2010/8698

Chúc bạn may mắn
leminh

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011 - Page 3 I_icon_minitimeThu Aug 25, 2011 6:57 am

cho em hoi em thi ĐH chỉ có 11đ à (đã cộng vùng) Sad . ban tư vấn có thể tư vấn giúp enm nên xét nv2 vào trường nào ko???????????????
giakiemsn

giakiemsn

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011 - Page 3 I_icon_minitimeThu Aug 25, 2011 11:26 am

leminh đã viết:
cho em hoi em thi ĐH chỉ có 11đ à (đã cộng vùng) Sad . ban tư vấn có thể tư vấn giúp enm nên xét nv2 vào trường nào ko???????????????

Chào Lê Minh, bạn có thể cung cấp thêm thông tin cho tụi mình không, bạn thi trường nào, khối nào mà được 11d. hướng ngành mà bạn chọn. ^^ bạn không nói thì sẽ khó nói lắm
Hephaistos

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011 - Page 3 I_icon_minitimeThu Aug 25, 2011 11:30 am

Năm nay em gái em thi đại học được 15.5đ. Em em có nguyện vọng nộp NV2 vào khoa QTKD của trường Huflit. Em của em có khả năng trúng tuyển không ạ? Và năm nay truờng sẽ tuyển sinh NV2 những ngành nào? Chỉ tiêu mỗi ngành là khỏang bao nhiêu ạ?
Hephaistos

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011 - Page 3 I_icon_minitimeThu Aug 25, 2011 11:31 am

em thi ĐH Nông Lâm TP.HCM khối D1 được 12,5 điểm. Cho em hỏi nếu em nộp hồ sơ nguyện vọng 2 vào trường ĐH Nông Lâm TP.HCM hệ Cao đẳng ngành Quản lý đất đai hoặc Kế toán thì khả năng trúng tuyển có cao không?
minhtam94

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011 - Page 3 I_icon_minitimeThu Aug 25, 2011 10:07 pm

e tên Tâm,e thi khối A dc 17 điểm nên ko đậu kinh tế.
cho e hỏi co trường công lập nào ở tphcm mà có ngành kế toán hoặc quản trị kinh doanh
giakiemsn

giakiemsn

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011 - Page 3 I_icon_minitimeFri Aug 26, 2011 9:21 am

Một số trường công lập bạn có thể xem qua như :

1/ Đại Học Luật TPHCM: mới mở thêm ngành QTKD năm 2011, có xét NV2
2/ Đại Học Tài chình marketing
3/ Đại Học Sài Gòn
4/ Đại Học Mở.
5/ Đại Học Nông Lâm

Các trường này đều có ngành Kế Toán hoặc quản trị với mức sàn xét NV2 phù hợp với bạn.

Chúc bạn có lựa chọn đúng nhất
pé Ngốc GK

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011 - Page 3 I_icon_minitimeFri Aug 26, 2011 11:13 am

Em thi vào trường ĐH Sư phạm kỹ thuật khối A ngành Công nghệ may được 11.5 điểm (đã cộng điểm vùng) vậy em có được học hệ cao đẳng của trường không? Và em có phải làm đơn xét tuyển NV2 không hay trường sẽ tự xét cho em luôn ạ?

Nhờ các anh chị tư vấn giùm em. Em cảm ơn các anh chị nhiều lắm. Smile
giakiemsn

giakiemsn

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011 - Page 3 I_icon_minitimeFri Aug 26, 2011 3:25 pm

Việc trường có tự xét trực tiếp hay không thì phụ thuộc vào từng trường. Nếu nhự bạn nhận được thông báo trúng tuyển hệ CĐ thì coi như trường đã xét, còn nếu bạn chỉ nhận được giấy chứng nhận kết quả thi số 1 và 2 thì bạn phải làm đơn XT NV2 như bình thường.

SPKT tuyển khoảng 56 chỉ tiêu cho hệ CĐ ngành dệt may với mức sàn xét tuyển NV2 là 11 điểm. Bạn có cơ hội. Chúc bạn may mắn

Bạn có thể xem thông tin về xét tuyển NV2 tại đây: http://www.hcmute.edu.vn/tuyensinh/DC_NV12_DHSPKT.htm
tientien

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011 - Page 3 I_icon_minitimeSat Aug 27, 2011 10:14 pm

Bạn em thi cao đẳng khối D được 12đ nó muốn học ngành kế toán hay gì đó đại loại như vậy, anh chị giúp bạn em tìm trường thích hợp với điểm đó giùm với ạ. Em cám ơn.
stone9xa1

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011 - Page 3 I_icon_minitimeMon Aug 29, 2011 9:02 am

Các anh ơi, em được 21,5 điểm, ( Đã cộng ưu tiên và nhân đôi hệ số ), em đang muôn nộp nv2 vào trường đh công nghiệp HN, khoa T,Anh.... theo các anh chị thì em dc khoảng bao nhiêu % đỗ vào trường ạ >?
breathless

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011 - Page 3 I_icon_minitimeSat Sep 03, 2011 12:16 am

Em chào anh chị, em thi đại học khối A được 14,5 điểm. Em đang phân vân giữa Kinh doanh quốc tế của cao đẳng kinh tế TPHCM và hệ cao đẳng Quản trị kinh doanh của đại học Công nghiệp và đh sài gòn. Mong anh chị cho em ý kiến, nên học trường nào và khả năng trúng tuyển ạ.
Anh chị cho em ý kiến nhé, tại hnay 2/9 rồi Neutral
Em cảm ơn anh chị
akin01

akin01

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011 - Page 3 I_icon_minitimeSat Sep 03, 2011 5:51 am

breathless đã viết:
Em chào anh chị, em thi đại học khối A được 14,5 điểm. Em đang phân vân giữa Kinh doanh quốc tế của cao đẳng kinh tế TPHCM và hệ cao đẳng Quản trị kinh doanh của đại học Công nghiệp và đh sài gòn. Mong anh chị cho em ý kiến, nên học trường nào và khả năng trúng tuyển ạ.
Em cảm ơn anh chị

Theo mình cơ hội của bạn sẽ theo thứ tự như sau : Đại học Công nghiệp < Đại học Sài Gòn < Cao đẳng kinh tế HCM. Nguyên do là hệ cao đẳng của 2 trường này lấy khá ít ^^

tất nhiên theo mình thì về chất lượng thì theo hướng ngược lại (CN và ĐH Sài Gòn tương đương nhau)
Học cao đẳng KT có lợi thế là học phí không cao như 2 trường kia. Tất nhiên đồng nghĩa với cơ sở vật chất cũng không bằng. Nhưng do tính chất 2 ngành bạn chọn đều là kinh tế nên cũng chỉ cần phòng học đúng không ạ. Cả 3 đều có khả năng thi liên thông lên ĐH

Lưu ý là bạn nên xem xét và suy nghĩ xem mình thích ngành nào. Quản trị kinh doanh hiện tại có lẽ là bắt đầu bão hòa vì quá nhiều trường đào tạo. Ngành kinh doanh quốc tế của CD kinh tế HCM là ngành học liên quan đến xuất nhập khẩu, tương lai bạn có thể làm việc trong các công ty xuát nhập khẩu hoặc các công ty làm ăn với nước ngoài, phòng xuất nhập. Nói nôm na thế cho bạn dễ hình dung. Còn quản trị thì bạn đã tìm hiểu kĩ rồi đúng không ạ. theo mình thì xu hướng xã hội hiện tại là chuyên môn hóa, nên theo mình bạn nên chọn ngành nào đó nó đặc thù và rõ ràng. Còn quản trị thì nên nhường cho những người có khả năng quản trị, quản lí và "có điều kiện kinh tế/ quan hệ" 1 xíu ^^

Lưu ý lần cuối: những điều mình nói chỉ là suy nghĩ cá nhân cho nên bạn mới là người quyết định cuối cùng. Đừng tin lời mình quá nhe Wink)
breathless

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011 - Page 3 I_icon_minitimeSat Sep 03, 2011 1:32 pm

akin01 đã viết:
breathless đã viết:
Em cảm ơn anh chị

Theo mình cơ hội của bạn sẽ theo thứ tự như sau : Đại học Công nghiệp < Đại học Sài Gòn < Cao đẳng kinh tế HCM. Nguyên do là hệ cao đẳng của 2 trường này lấy khá ít ^^

tất nhiên theo mình thì về chất lượng thì theo hướng ngược lại (CN và ĐH Sài Gòn tương đương nhau)
Học cao đẳng KT có lợi thế là học phí không cao như 2 trường kia. Tất nhiên đồng nghĩa với cơ sở vật chất cũng không bằng. Nhưng do tính chất 2 ngành bạn chọn đều là kinh tế nên cũng chỉ cần phòng học đúng không ạ. Cả 3 đều có khả năng thi liên thông lên ĐH

Lưu ý là bạn nên xem xét và suy nghĩ xem mình thích ngành nào. Quản trị kinh doanh hiện tại có lẽ là bắt đầu bão hòa vì quá nhiều trường đào tạo. Ngành kinh doanh quốc tế của CD kinh tế HCM là ngành học liên quan đến xuất nhập khẩu, tương lai bạn có thể làm việc trong các công ty xuát nhập khẩu hoặc các công ty làm ăn với nước ngoài, phòng xuất nhập. Nói nôm na thế cho bạn dễ hình dung. Còn quản trị thì bạn đã tìm hiểu kĩ rồi đúng không ạ. theo mình thì xu hướng xã hội hiện tại là chuyên môn hóa, nên theo mình bạn nên chọn ngành nào đó nó đặc thù và rõ ràng. Còn quản trị thì nên nhường cho những người có khả năng quản trị, quản lí và "có điều kiện kinh tế/ quan hệ" 1 xíu ^^

Lưu ý lần cuối: những điều mình nói chỉ là suy nghĩ cá nhân cho nên bạn mới là người quyết định cuối cùng. Đừng tin lời mình quá nhe Wink)

tks anh/chị ạ :X
yamato1993

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011 - Page 3 I_icon_minitimeSat Sep 03, 2011 3:46 pm

Em thi đai học có 10 điểm, nay em tính xét nguyện vọng 2 vào Đại học Kỹ thuật công nghệ TPHCM (Hutech). Không biết trường đó đào tạo có tốt không, cơ sở vật chất, chất lượng ra sao ?. Em nghe nhiều thông tin trái chiều nên giờ phân vân quá. Tư vấn cho em có nên chọn trường đó không vì em nghĩ với 10 điểm chỉ có trường đó thôi.
akin01

akin01

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011 - Page 3 I_icon_minitimeSun Sep 04, 2011 8:44 pm

yamato1993 đã viết:
Em thi đai học có 10 điểm, nay em tính xét nguyện vọng 2 vào Đại học Kỹ thuật công nghệ TPHCM (Hutech). Không biết trường đó đào tạo có tốt không, cơ sở vật chất, chất lượng ra sao ?. Em nghe nhiều thông tin trái chiều nên giờ phân vân quá. Tư vấn cho em có nên chọn trường đó không vì em nghĩ với 10 điểm chỉ có trường đó thôi.

Theo kinh nghiệm và thu thập ý kiến, thì trường Hutech thường lấy điểm bằng với điểm sàn mà họ đưa ra ^^ về dư luận thì trường có tiền sử thu tiền nhiều Very Happy học phí cao. Nhưng vì thế nên cơ sở vật chất của họ sẽ tốt (vì thu tiên nhiều) 1 cách tương đối và chấp nhận được Very Happy

về chất lượng thì cũng hên xui, còn tùy vào giáo viên và học sinh ^^ thầy giỏi mà trò dở thì cũng :-ss và ngược lại
breathless

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011 - Page 3 I_icon_minitimeSun Sep 04, 2011 10:13 pm

anh chị ơi, cho em hỏi, cao đẳng FPT với cao đẳng kinh tế, thì trường nào được hơn ạ?
Em nghe nói học cao đẳng FPT 100% có việc làm, phải không ạ?
Em xin cảm ơn Mad
yamato1993

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011 - Page 3 I_icon_minitimeMon Sep 05, 2011 10:47 am

Em cảm ơn nha ! Very Happy
akin01

akin01

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011 - Page 3 I_icon_minitimeMon Sep 05, 2011 10:20 pm

breathless đã viết:
anh chị ơi, cho em hỏi, cao đẳng FPT với cao đẳng kinh tế, thì trường nào được hơn ạ?
Em nghe nói học cao đẳng FPT 100% có việc làm, phải không ạ?
Em xin cảm ơn Mad

Đầu tiên bạn phải xác định rõ ràng. Cao đẳng FPT là cao đẳng nghề, còn cao đẳng kinh tế là trường cao đẳng chính quy, Ngoài ra bạn cần xác định rõ là bạn sẽ chọn ngành nào, vì mỗi trường có 1 điểm mạnh riêng.

Cao đẳng FPT ko xét tuyển NV2 mà là xét tuyển riêng mà theo dư luận thì rất dễ để vào

còn về việc học FPT ra 100% có việc làm thì chỉ đúng khi bạn tốt nghiệp trường đó với số điển >9.0 thì như thế thì FPT sẽ giữ bạn lại làm việc ^^ cỏn về việc 100% có việc làm là giả dối. Việc có việc hay ko còn tùy thuộc vào bạn có năng lực tới đâu ^^
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011 - Page 3 I_icon_minitime

Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 

Similar topics

-
» Chọn nguyện vọng như thế nào?
» tư vấn chọn nguyện vọng 2
» Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2010
» Năm 2011, đại học bách khoa có lấy nguyện vọng 2 từ thí sinh trường khác không ạ!
» tư vấn nguyện vọng 2
Trang 3 trong tổng số 3 trangChuyển đến trang : Previous  1, 2, 3