Gia Kiem Student Network
Register now to become a member of GKSN - Gia Kiem Student Network

Trang ChínhPortalCalendarTrợ giúpTìm kiếmThành viênNhómĐăng kýĐăng Nhập

Share | 

Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3  Next
Tác giảThông điệp
diepanh_hb

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   Fri Aug 12, 2011 12:49 pm

em chào các anh chị, ac cho e hỏi, e thi đại học đc 12,5 khối C đã trượt nguyện vọng 1, em đc cộng 3,5 điểm, nếu tính cả điểm cộng thì đc 16 ac cho e hỏi nếu xét nguyện vọng 2 có tính cả điểm cộng không ạ
Xem lý lịch thành viên
clio

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   Fri Aug 12, 2011 12:58 pm

Em tên Hiền
Em thi đại học khối B được 18
Em muốn tìm một trường NV2,ngành nào cũng được,liên quan đến hoá học hoặc môi trường thì càng tốt,trong các trường của ĐHQG TPHM
mong anh chị giúp đỡ
Xem lý lịch thành viên
clio

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   Fri Aug 12, 2011 1:02 pm

Em tên Hiền
Em thi khối A vào đại học sư phạm tphcm dược 17.5
Em tính xét NV2 vào ngành toán-tin của trường đại học KHTN.Em muốn hỏi là khả năng trúng tuyển có dễ k?
Xem lý lịch thành viên
breathless

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   Fri Aug 12, 2011 1:36 pm

em xin hỏi tiếp là trường CĐ kinh tế là trường công lập hay ngoài công lập ạ? bằng có giá trị không, và có hay không chuyện từ CĐ kt liên thông lên đh kinh tế? Và nếu có thì phải yêu câu gì?
Xem lý lịch thành viên
thedeathGK

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   Fri Aug 12, 2011 3:40 pm

clio đã viết:
Em tên Hiền
Em thi đại học khối B được 18
Em muốn tìm một trường NV2,ngành nào cũng được,liên quan đến hoá học hoặc môi trường thì càng tốt,trong các trường của ĐHQG TPHM
mong anh chị giúp đỡ

Chào Hiền, Hiện nay các trường thuộc ĐHQG TPHCM thực hiện chính sách tuyển nv 1B, nên rất ít ngành còn tuyển nv2. Điển hình trường BK hok tuyển nv2 mặc dù điểm khá thấp Neutral.. Theo thông tin của em thì anh nghĩ ngành Sinh Học (điểm chuẩn 15,chỉ tiêu nv2: 90 ) của trường KHTN có thể phù hợp với em. Chi tiết em xem tại đây: http://vietnamnet.vn/vn/giao-duc/tuyen-sinh/34449/diem-chuan-truong-dh-khoa-hoc-tu-nhien-tp-hcm.html
Smile

Được sửa bởi thedeathGK ngày Fri Aug 12, 2011 3:57 pm; sửa lần 1.
Xem lý lịch thành viên
thedeathGK

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   Fri Aug 12, 2011 3:42 pm

clio đã viết:
Em tên Hiền
Em thi khối A vào đại học sư phạm tphcm dược 17.5
Em tính xét NV2 vào ngành toán-tin của trường đại học KHTN.Em muốn hỏi là khả năng trúng tuyển có dễ k?

Ngành Toán-Tin của KHTN điểm chuẩn năm nay là 15d, chỉ tiêu nv2 là 90..Với số điểm của em thì chênh lệch là 2.5d..A nghĩ khả năng trúng tuyển rất cao, em nên mạnh dạn nộp hồ sơ. Thân Smile
Xem lý lịch thành viên
thedeathGK

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   Fri Aug 12, 2011 3:56 pm

hoanggiangntkh đã viết:
Chao cac anh(chi). Em ten la GIang. em thi dai hoc bach khoa thanh pho hcm. em duoc 15.5 (da cong diem vung). nay em muon hoc nv2 tai truong dh Cong nghiep . em dang ki nganh co khi. Nhung em khong biet co' co hoi dau ko. Neu khong on thi co the cho em loi khuyen khac. em thich dc di xa, lam cong viec ngoai giao. Em xin chan thanh cam on.

Chào Giang, theo anh tìm hiểu thì ngành cơ khí trường CN năm nay điểm chuẩn là 14 và chỉ tiêu nv2 là 50..Với tình hình tuyển nv2 vài năm trở lại đây của trường CN thì khả năng trúng tuyển của em khá khả quan Smile
Còn vấn đề "em thich dc di xa, lam cong viec ngoai giao" vậy tại sao em lại chọn ngành cơ khí?? Em có thể chọn những ngành thích hợp hơn như là du lịch,kinh tế đối ngoại, xuất nhập khẩu.v.v.
Mời các bạn SV khác vào tư vấn típ cho em nó về vấn đề này ạ Very Happy
Xem lý lịch thành viên
thedeathGK

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   Fri Aug 12, 2011 4:06 pm

diepanh_hb đã viết:
em chào các anh chị, ac cho e hỏi, e thi đại học đc 12,5 khối C đã trượt nguyện vọng 1, em đc cộng 3,5 điểm, nếu tính cả điểm cộng thì đc 16 ac cho e hỏi nếu xét nguyện vọng 2 có tính cả điểm cộng không ạ

Chào bạn, Điểm xét nv2 tất nhiên là có tính cả điểm cộng, bạn yên tâm nhé Smile..Bạn có thắc mắc j thêm có thể gửi trực tiếp trên này, các anh chị SV sẽ trả lời tận tình cho bạn Smile
Xem lý lịch thành viên
untilyou

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   Fri Aug 12, 2011 6:07 pm

em tên: Mạnh ở Hà Nội
năm nay em thi học viện an ninh đc 16 điểm,tính cả điểm cộng
anh chị có thể tư vấn cho em 1 trường nguyện vọng 2 nào tốt ko,vì em cũng ko biết ngành nào với ngành nào,mong chị chọn giúp em 1 ngành luôn?
Em cảm ơn anh chị!
Xem lý lịch thành viên
gizloveyou

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   Fri Aug 12, 2011 8:38 pm

xin chào ạh
em tên Hiếu năm nay 22 tuổi em thi đại học được 13 điểm, em muốn xét vào đại học hoa sen nghành tiếng anh,nhân đôi anh văn e được 17.75 điểm. điểm chuẩn NV 2 của Hoa Sen năm ngoái lấy 18 điểm ( NHÂN ĐÔI Môn AV) thì như vậy em có được nộp hồ sơ vào trường không? em có khả năng đậu được nghành AV của DH Hoa Sen không? nếu đậu thì khoảng bao nhiêu % ah. em xin cám ơn các anh chị và thầy cô đã tư vấn ạh
Xem lý lịch thành viên
bambovip16

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   Fri Aug 12, 2011 9:37 pm

Em thi 11 điểm đã cộng điểm ưu tiên.Em đang muốn xét nv2 ngành điện tử viễn thông CĐ Tôn Đức Thắng hoặc CĐ ngành CNTT trường Khoa học tự nhiên TP.HCM.2 trường đều lấy 11,5 điểm nhưng TĐT chỉ tiêu CĐ 50 còn CNTT trường KHTN TP.HCM lấy tới 700.Em muốn hỏi là em nên chọn trường nào để khả năng trúng tuyển cao hơn.
À ngoài ra em còn thi CĐ 15 điểm xét nv2 vào trường CĐ CNTT có khả năng đậu không?.anh có thể giới thiệu em vài trường có hệ CĐ dạy CNTT tốt được không?
Xem lý lịch thành viên
quanminhhoangquynh

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   Fri Aug 12, 2011 9:41 pm

nganh ma em muon xet he cd cua truong dai hoc su pham ki thuat la nganh sua chua oto nekk
mong anh9chi0 giup do
Xem lý lịch thành viên
quanminhhoangquynh

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   Fri Aug 12, 2011 9:49 pm

em thi cd dc 16,5d cong roi em co the dau truong cd cao thang k ak. nganh sua chua oto
Xem lý lịch thành viên
Minotaurus

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   Fri Aug 12, 2011 11:01 pm

yamato1993 đã viết:
Chào các anh (chị). Em tên là Anh Thư, là con trai. Em thi đại học khối A trường ĐH CNTT nhưng được có 10 điiểm à. Nay em tính nộp nguyện vọng 2 vào Cao đẳng Công nghệ Thủ Đức (TPHCM) ngành CNTT. Nhưng em không biết cơ hội trúng tuyển ra sao, có cao không và nếu có thì cho em hỏi trường đó chất lượng ra sao, cơ sở vật chất ... ? Em chân thành cảm ơn ! Nếu không ổn thì cho em lời khuyên khác nha ! Very Happy

về thông tin nv2 của trường cao đẳng công nghệ thủ đức thì hiện tại chưa có thông tin chính thức, nhưng theo kinh nghiệm thì năm nay sẽ có xét NV2. Thông tin điểm Nv1 của trường có tại link http://www.tdc.edu.vn/ lưu ý điểm này là điểm cao đẳng. Theo mình thấy thì cơ hội của bạn là có khả năng ở mức trung bình khá (do mình ko thể tưởng tượng được lượng hồ sơ nộp vào đây), nhưng nhìn chung là khả quan. Về cơ sở vật chất thì mình chưa thấy tận mắt, chỉ thấy là về quy mô, trường này khá to ^^ chưa vào bên trong bao giờ hết. tạm thời mình hơi tin người 1 xíu, đây là thông tin về cơ sở vật ất của trường: http://www.tdc.edu.vn/vn/index.asp?menu=xemchitiet cũng khá tốt đó ^^

về chất lượng thì mình ko dám có ý kiến, do ban tư vấn chỉ là sinh viên nên không có cơ sở để đánh giá các trường. Nhưng nếu như cho mình cơ hội để ý kiến thì mình sẽ đánh giá trường ở mức 2/5 (ko có 2.5 Very Happy). tất nhiên là còn tùy thuộc vào sinh viên nữa. trường tốt mà sinh viên tệ thì cũng sẽ bị đánh giá tệ thôi,. còn nếu tường bị đánh giá tệ nhưng đào tạo ra sinh viên cực tốt thì chắc chắn chất lượng sẽ tăng thôi ^^

Chúc bạn thành công
Xem lý lịch thành viên
Minotaurus

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   Fri Aug 12, 2011 11:12 pm

breathless đã viết:
em xin hỏi tiếp là trường CĐ kinh tế là trường công lập hay ngoài công lập ạ? bằng có giá trị không, và có hay không chuyện từ CĐ kt liên thông lên đh kinh tế? Và nếu có thì phải yêu câu gì?

Trường cao đẳng kinh tế là trường hệ công lập. học phí 1 hk là 1tr (tính cho tới tháng 1 năm 2011) còn hiện tại có thể sẽ tăng nhẹ. Trường cao đẳng kinh tế có thể "Thi liên thông" lên trường đại học kinh tế HCM. yêu cầu là bạn phải có học lực khá trở lên. và bạn phải trải qua 1 kì thi liên thông. Kỉ thi lỉên thông này sẽ yêu cầu bạn thi liên thông. 1 môn cơ sở và 1 môn chuyên ngành. Tới lúc bạn thi có thay đổi hay không thì mình chưa biết ^^ Chúc bạn thành công
Xem lý lịch thành viên
Minotaurus

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   Fri Aug 12, 2011 11:18 pm

hoanggiangntkh đã viết:
Chao cac anh(chi). Em ten la GIang. em thi dai hoc bach khoa thanh pho hcm. em duoc 15.5 (da cong diem vung). nay em muon hoc nv2 tai truong dh Cong nghiep . em dang ki nganh co khi. Nhung em khong biet co' co hoi dau ko. Neu khong on thi co the cho em loi khuyen khac. em thich dc di xa, lam cong viec ngoai giao. Em xin chan thanh cam on.

trường đại học công nghiệp xét chỉ tiêu ngành cơ khí là 50 và lấy điểm sàn là 14d. Theo thông tin các năm trước thì điểm ngành cơ khí chỉ tăng nhẹ từ 0.5-1d. cho nên cơ hội của em là cao ^^ đôi khi nên tự tin và liều 1 xíu. còn nếu ko dám liều thì chuyển sang trường khác ít nổi tiếng hơn ^^
ểm năm ngoái: nv1 và nv2 : http://laodong.com.vn/Tin-Tuc/Diem-chuan-diem-NV2-DH-Cong-nghiep-TPHCM-nam-2010/8513
và thôg báo điểm nv1 và sàn tuyển sinh nv2 của đại học công nghiệp: http://www.hui.edu.vn/tuyensinh/?ID=4&IDDetail=161
Xem lý lịch thành viên
Minotaurus

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   Fri Aug 12, 2011 11:35 pm

breathless đã viết:
chào các anh chị
Em tên là Thùy Anh
Em thi khối A vào nghành quản trị kinh doanh quốc tế của ĐH Tôn Đức Thắng, được 14,5
Và khối B vào ngành Y của ĐH Tây Nguyên, được 17
Em muốn học nhóm nghành kinh tế.
Và em muốn hỏi về trường CĐ KT đối ngoại, khi nào trường mới có chỉ tiêu nguyện vọng 2 ạ?
Cảm ơn anh chị

Trường cao đẳng kinh tế đối ngoại hiện tại chưa có thông báo về chỉ tiêu nguyện vọng 2. và đây là thông tin nội bộ. chắc sẽ khó mà biết đuợc thông tin này. nhưng theo mình à khoảng ngày 20-8 sẽ có
còn về NV2 khối A hệ đại học, bạn nên cung cấp cho ban tư vấn về định hướng nghề nghiệp của bạn. còn bạn nói chug chung là nhóm ngành kinh tế ^^ như thế thì làm khó ban tư vấn quá, vì nếu nói thì sẽ khá dài lan man và đôi khi không hiệu quả.

Còn theo mình điểm khối B cũng ko tồi, bạn có thể suy nghĩ chuyển hưống sang ngành sinh học hoặc thực phẩm, hóa học với 17 đó ^^., Chờ bạn cung cấp thêm thông tin nhá
Xem lý lịch thành viên
breathless

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   Sat Aug 13, 2011 1:53 am

Trích dẫn :
Trường cao đẳng kinh tế đối ngoại hiện tại chưa có thông báo về chỉ tiêu nguyện vọng 2. và đây là thông tin nội bộ. chắc sẽ khó mà biết đuợc thông tin này. nhưng theo mình à khoảng ngày 20-8 sẽ có
còn về NV2 khối A hệ đại học, bạn nên cung cấp cho ban tư vấn về định hướng nghề nghiệp của bạn. còn bạn nói chug chung là nhóm ngành kinh tế ^^ như thế thì làm khó ban tư vấn quá, vì nếu nói thì sẽ khá dài lan man và đôi khi không hiệu quả.

Còn theo mình điểm khối B cũng ko tồi, bạn có thể suy nghĩ chuyển hưống sang ngành sinh học hoặc thực phẩm, hóa học với 17 đó ^^., Chờ bạn cung cấp thêm thông tin nhá

Em đang phân vân giữa 2 ngành là kinh doanh quốc tế và quản trị kinh doanh. KDQT của cao đẳng KT và QTKD hệ cao đẳng của đại học CN, mong anh chị cho ý kiến và cho em thêm những lựa chọn mới.
Còn khối B, em có người quen học công nghệ thực phẩm và công nghệ sinh học, hiện giờ đều phải làm trái nghề, nên em không giám thử
Xem lý lịch thành viên
diepanh_hb

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   Sat Aug 13, 2011 8:03 am

em cảm ơn các anh chị nhiều.
Xem lý lịch thành viên
yamato1993

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   Sat Aug 13, 2011 9:26 am

Em chân thành cảm ơn các anh chị. Very Happy
Xem lý lịch thành viên
thachanhtim_18

Bài gửiTiêu đề: Anh Akin01 ơi!   Sat Aug 13, 2011 11:50 am

hì, chắc akin01 là boy. Tình hình là anh gửi cho e cái link của 2010 rồi. Cái trường bách khoa hà nội này quá đáng quá. Lấy thì nói rõ là lấy, không lấy thì nói là không lấy. Cứ nửa vời thế này bố ai biết được. Hix, khổ thân tôi. Hì, chả là bố mẹ em bắt học kinh tế mà em lại thích học công nghệ sinh học. Nên lúc đi thi có cố tình làm toán thế nào đc 6đ, 2 môn kia thì kém sẵn rồi nên em biết chắc sẽ trượt. hì hì. Nhưng cay cú thay nếu năm nay nó không lấy nv2 thì đời em đi tong. hix hix, học gì đây. Bít thế cứ học kinh tế vậy cho yên thân. Chứ bây giờ đau đầu quá đi. hix hix.
Xem lý lịch thành viên
akin01

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   Sat Aug 13, 2011 5:10 pm

thachanhtim_18 đã viết:
hì, chắc akin01 là boy. Tình hình là anh gửi cho e cái link của 2010 rồi. Cái trường bách khoa hà nội này quá đáng quá. Lấy thì nói rõ là lấy, không lấy thì nói là không lấy. Cứ nửa vời thế này bố ai biết được. Hix, khổ thân tôi. Hì, chả là bố mẹ em bắt học kinh tế mà em lại thích học công nghệ sinh học. Nên lúc đi thi có cố tình làm toán thế nào đc 6đ, 2 môn kia thì kém sẵn rồi nên em biết chắc sẽ trượt. hì hì. Nhưng cay cú thay nếu năm nay nó không lấy nv2 thì đời em đi tong. hix hix, học gì đây. Bít thế cứ học kinh tế vậy cho yên thân. Chứ bây giờ đau đầu quá đi. hix hix.

uhm xin lỗi bạn về việc cái Link do mình kiểm tra không kĩ ^^ điều đầu tiên mình xin trả lời là mình giới tính Nam nên đôi khi nói chuyện có hơi thô lỗ ^^ chính vì thế nếu có động chạm gì thì bạn cứ nói ra cho thoải mái, chứ đừng để bụng rùi ngồi rủa mình tối đau bụng tội lắm ^^

về thông tin điểm chuẩn và nguyện vọng 2 của trường đại học Bách Khoa Hà Nội hiện tại chưa có thông tin chính thức trên web trường. theo mình thì khoảng 15-20 tháng 8 mới có. Cho nên bạn chịu khó chờ thêm đi ^^ vì đại học Bách Khoa Hà Nội còn chờ kết quả xét nguyện vọng 1B và phúc khảo nữa, thành ra sẽ hơi khó đoán tương lai. trong thời gian chờ đợi theo mình bạn nên tìm hiểu thêm 1 số ngành về khối B và khối kinh tế (để bảo hiểm ấy) tuy là hơi rỗi hơi nhưng còn hơn là cứ hy vọng vào BKA mà rồi ko xét tuyển Nv2 mà thất vọng ^^ mình nghĩ bạn nên có những bước tính toán cho riêng mình. Như mình đã nói, điểm khối B của bạn có cơ hội cao hơn rất nhiều ^^ hi vọng là cơ hội sẽ đến với bạn.

Nhưng mình cũng xin góp ý với bạn về việc "thi có tính toán" khối kinh tế ^^ làm như thế là bạn đã đang đùa giỡn với chính tương lai của bạn và vô tình bạn đã hủy đi 1 cơ hội của bạn rồi ^^ Tuy mình biết đó là do hoàn cảnh gia đình ^^ nhưng hi vọng là bạn sẽ suy nghĩ cho chín chắn hơn ^^
Xem lý lịch thành viên http://gksn.info
akin01

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   Sat Aug 13, 2011 5:16 pm

quanminhhoangquynh đã viết:
nganh ma em muon xet he cd cua truong dai hoc su pham ki thuat la nganh sua chua oto nekk
mong anh9chi0 giup do

đầu tiên mình xin hỏi là bạn thi đại học hay cao đẳng. nếu là đại học thì bạn thi khối A được bao nhiêu điểm thế. Và nếu là cao đẳng thì mình xin trả lời là điểm cao đẳng chỉ sử dụng để xét nv2 tại chính trường bạn thi nv1 thôi, còn lại sẽ ko được xét nguyện vọng 2 vào các trường cao đẳng khác.

thông tin chỉ tiêu và nguyện vọng 2 của trường đại học sư phạm kỷ thuật hcm có ở link: http://www.hcmute.edu.vn/tuyensinh/DC_NV12_DHSPKT.htm nếu bạn có trên 11,5d thì cơ hội cùa bạn là rõ ràng. còn nếu bạn thi được 11d thì cơ hội của bạn là trung bình khá. Lưu ý điểm đó là điểm đại học nha bạn

trường cao đẳgn cao thắng đã thông báo điểm nv1 tại web trường: http://www.caothang.edu.vn/index.php/tuyen-sinh
với 16.5d của bạn thì bạn đã đỗ ngành sửa chữa oto. Chúc mừng bạn
akin01

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   Sat Aug 13, 2011 5:28 pm

bambovip16 đã viết:
Em thi 11 điểm đã cộng điểm ưu tiên.Em đang muốn xét nv2 ngành điện tử viễn thông CĐ Tôn Đức Thắng hoặc CĐ ngành CNTT trường Khoa học tự nhiên TP.HCM.2 trường đều lấy 11,5 điểm nhưng TĐT chỉ tiêu CĐ 50 còn CNTT trường KHTN TP.HCM lấy tới 700.Em muốn hỏi là em nên chọn trường nào để khả năng trúng tuyển cao hơn.
À ngoài ra em còn thi CĐ 15 điểm xét nv2 vào trường CĐ CNTT có khả năng đậu không?.anh có thể giới thiệu em vài trường có hệ CĐ dạy CNTT tốt được không?

Đầu tiên mình xin thông báo là, điểm sàn xét nv2 của các trường đưa ra có ý nghĩa :"các bạn nào có điểm thi trên điểm sàn đó mới được nộp điểm vào trường đó, ngành đó". Nếu bạn không đủ điểm sàn mà trường đưa ra thì mình khuyên bạn kh6ng nộp làm gì vì chắc chắn bạn sẽ rớt. bạn thi được 11d nhưng 2 sàn nv2 2 trường đưa ra là 11.5d bạn đã thiếu 0.5 điểm

nhưng không biết là bạn có xem nhầm thông tin hay không. thông tin điểm sàn xét nv2 của trường tôn đức thắng là 10d cho hệ cao đẳng ngành điện điện tử: http://www.tdt.edu.vn/lang-vi/tin-tuc/7-tuyen-sinh/1458-thong-bao-ve-diem-chuan-nguyen-vong-1-thong-tin-xet-tuyen-nguyen-vong-2-

tương tự cho trường đại học khoa học tự nhiên HCm hệ cao đẳng ngành công nghệ thông tin lấy 10 điểm http://www.hcmuns.edu.vn/index.php?option=com_content&task=blogcategory&id=0&Itemid=896 (nhấn vào file diem chuan nguyen vong 1 và 2)

Theo mình thì hệ cao đẳng ngành công nghệ th6ng tin của đại học khoa học tự nhiên sẽ có cơ hội cao hơn cho bạn do chỉ tiêu nhiều. Tất nhiên sẽ có mặt trái của nó, và rủi ro. nhưng theo mình bạn nên xem xét xem bạn thích cntt hay điện điện tử

ngoài ra điểm cao đẳng của bạn không có chức năng xét NV2 vào trường cao đẳng khác.nó chỉ dùng để xét nv2 cho trường mà bạn đã thi NV1 thôi. Để cho chắc chắn là có được nộp hay không, bạn có thể liên lạc với phòng đào tạo của trường Cao đẳng CNTT để kiểm tra thông tin trừ trường hợp cao đẳng CNTT có ngoại lệ.

TRƯỜNG CAO ĐẲNG CÔNG NGHỆ THÔNG TIN - TP.HCM
Địa chỉ: 12 Trịnh Đình Thảo, P. Hòa Thạnh, Q. Tân Phú, HCM
Điện thoại: (84 Cool 8605003 - (84 Cool 8605004 - Fax: (84 Cool 9733537
Website: www.itc.edu.vn - Email :cnti@hcm.vnn.vn

Được sửa bởi akin01 ngày Sat Aug 13, 2011 5:31 pm; sửa lần 1.
akin01

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   Sat Aug 13, 2011 5:31 pm

untilyou đã viết:
em tên: Mạnh ở Hà Nội
năm nay em thi học viện an ninh đc 16 điểm,tính cả điểm cộng
anh chị có thể tư vấn cho em 1 trường nguyện vọng 2 nào tốt ko,vì em cũng ko biết ngành nào với ngành nào,mong chị chọn giúp em 1 ngành luôn?
Em cảm ơn anh chị!

Chào bạn Mạnh, đầu tiên do bạn cung cấp thiếu thông tin nên mình chưa thể trả lời cho mạnh được, đề nghị bạn có thể cung cấp thêm cho mình thông tin của bạn ko. Bạn thi học viện An Ninh thế bạn thi khối nào mà được 16d. Ngoài ra sẽ khó mà có thêm cơ hội cho khối ngành An Ninh nhân dân. vậy bạn có thể cho mình thêm 1 số thông tin cùa bạn.Bạn thích ngành nào, kinh tế, xã hội hay kĩ thuật. có cái đó mình mới có thể nói thêm được. với 16d, cơ hội của bạn là khá rõ ràng., quan trọng là xác định sở thích và trường phù hộp nữa thôi. Mình sẽ chờ thêm thông tin của Mạnh
stone9xa1

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   Sat Aug 13, 2011 6:50 pm

Em thi học viện cảnh sát nhân dân, trượt nguyện vọng 1 có được đi xét nguyện vọng 2 ở trường khác không ạ ? confused
Xem lý lịch thành viên
boysilvermtv

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   Sat Aug 13, 2011 7:43 pm

ai biet hoc phi dai hoc cong nghiep thuc pham khong cho em biet duoc khong vi minh thi dai hoc duoc 14,5 diem khoi b muon nop nguyen vong 2 nganh cong nghe ky thuat hoa hoc truong nay,va cho minh hoi chat luong dao tao cua truong dai hoc cong nghiep thuc pham,nganh ky thuat hoa hoc co tuong lai ko ?cam on truoc

Được sửa bởi boysilvermtv ngày Sun Aug 14, 2011 9:14 am; sửa lần 1.
Xem lý lịch thành viên
lucky007699

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   Sat Aug 13, 2011 8:46 pm

em thi cao dang duoc 9 diem cong 1 diem nua vay em co kha nag vao hoc cao dang truong nao ko a
Xem lý lịch thành viên
thachanhtim_18

Bài gửiTiêu đề: Anh akin01 à!   Sun Aug 14, 2011 12:22 am

Cảm phiền anh đọc tỉn của em trong giấy lát. Hì. Thứ 1, chắc a biết e thi Thương Mại(trượt) và có ý định nv2 Bách Khoa. Nhưng a lại không biết rằng cả 2 trường này đều không có khối B, nên 19.5 là khối A. Hì hì. Vậy là kiến thức của a hơi...hì Very Happy Thứ 2, e làm điểm toán thấp đi là vì e biết chắc mình sẽ đc 6 và tổng không thể kém hơn 19. Như thế theo như năm ngoái chắc chắn sẽ đỗ BK. Hì chứ e không có ý định đủa giỡn vs bất cứ cái gì cả. Thứ 3, e chỉ làm những gì mình đang thích, cũng có thể năm sau không học đc nữa e lại đi học kinh tế. Yêu CNSH là không thể thay đổi, nhưng điều thay đổi là cuộc sống bắt e phải từ bỏ thì sao? Thứ 4, e không phải là người chờ đợi cơ hội mà luôn nghĩ rằng mình phải tạo ra cơ hội bởi e không phải là ng may mắn và không tin vào may mắn. Nếu cái gọi là may mắn đến vs e thì e sẽ gọi nó là điều định sẵn mà không tự dưng có đc. hì Wink Thứ 5, tổng kết lại một câu rằng a cứ ăn cơm ngon miệng, ngủ yên giấc vì ng không biết là không có tội. Thẳng thắn rất quan trọng mà. Chốt hạ, e cảm ơn a vì đã quan tâm câu hỏi của e. hì hì. Best wishes for u!
sunny à, e có tham gia cái bản khảo sát của a đó. Mong a cho ý kiến. Hô Hô!
Xem lý lịch thành viên
untilyou

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   Sun Aug 14, 2011 10:48 am

Em rất xin lỗi vì đã cung cấp thiếu thông tin, làm phiền anh chị

em thi khối A học viện an ninh nhân dân được 16 điểm
sau 1 hồi tìm em cũng đã tìm được 1 số trường nguyện vọng như
từ bảng đấy anh chị có thể tư vấn cho em được ko, liệu nguyện vọng 2 của em có mong manh quá ko
Xem lý lịch thành viên
bambovip16

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   Sun Aug 14, 2011 12:03 pm

akin01 đã viết:
bambovip16 đã viết:

Đầu tiên mình xin thông báo là, điểm sàn xét nv2 của các trường đưa ra có ý nghĩa :"các bạn nào có điểm thi trên điểm sàn đó mới được nộp điểm vào trường đó, ngành đó". Nếu bạn không đủ điểm sàn mà trường đưa ra thì mình khuyên bạn kh6ng nộp làm gì vì chắc chắn bạn sẽ rớt. bạn thi được 11d nhưng 2 sàn nv2 2 trường đưa ra là 11.5d bạn đã thiếu 0.5 điểm

nhưng không biết là bạn có xem nhầm thông tin hay không. thông tin điểm sàn xét nv2 của trường tôn đức thắng là 10d cho hệ cao đẳng ngành điện điện tử
tương tự cho trường đại học khoa học tự nhiên HCm hệ cao đẳng ngành công nghệ thông tin lấy 10 điểm

Theo mình thì hệ cao đẳng ngành công nghệ th6ng tin của đại học khoa học tự nhiên sẽ có cơ hội cao hơn cho bạn do chỉ tiêu nhiều. Tất nhiên sẽ có mặt trái của nó, và rủi ro. nhưng theo mình bạn nên xem xét xem bạn thích cntt hay điện điện tử

ngoài ra điểm cao đẳng của bạn không có chức năng xét NV2 vào trường cao đẳng khác.nó chỉ dùng để xét nv2 cho trường mà bạn đã thi NV1 thôi. Để cho chắc chắn là có được nộp hay không, bạn có thể liên lạc với phòng đào tạo của trường Cao đẳng CNTT để kiểm tra thông tin trừ trường hợp cao đẳng CNTT có ngoại lệ.

11,5 điểm đây là điểm chuẩn của năm trước đó anh không biết năm nay thế nào?Em thích ngành CNTT hơn nên có lẽ sẽ chọn CD của KHTN.Ngoài ra anh có thể giới thiệu em vài hệ cd của trường ĐH nào đào tạo CNTT tốt được không?À mà điểm cd xét nv2 sang trường khác được mà anh,em nghĩ nv1 đã rớt trường đó rồi mà nv2 điểm trường đó lại cao hơn nv1 thì làm sao đậu?Cảm ơn anh đã tư vấn giúp em. Very Happy
Xem lý lịch thành viên
akin01

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   Sun Aug 14, 2011 5:24 pm

bambovip16 đã viết:

11,5 điểm đây là điểm chuẩn của năm trước đó anh không biết năm nay thế nào?Em thích ngành CNTT hơn nên có lẽ sẽ chọn CD của KHTN.Ngoài ra anh có thể giới thiệu em vài hệ cd của trường ĐH nào đào tạo CNTT tốt được không?À mà điểm cd xét nv2 sang trường khác được mà anh,em nghĩ nv1 đã rớt trường đó rồi mà nv2 điểm trường đó lại cao hơn nv1 thì làm sao đậu?Cảm ơn anh đã tư vấn giúp em. Very Happy

^^ mình sẽ trích 1 số thông tin mà mình tìm được:

Đầu tiên thì đúng như bạn nói, theo đúng lý của bộ thì bạn có thể xét nv2 bằng điểm thi cao đẳng. Nhưng quy định của bộ là thế, nhưng còn phải tùy thuộc vào quyết định của từng trường đại học, cao đẳng nữa. Ở đây có 1 nghịch lý là thông báo của bộ là được dùng điểm cao đăng để xét, nhưng cuối cùng thì hệ cao dẳng hay trường cao đẳng lại không muốn nhận kết quả thi cao đẳng. Thành ra bạn lại không nộp điểm đó được. http://dantri.com.vn/c25/s25-409680/hai-nghich-ly-cua-tuyen-sinh-cao-dang.htm

cách hay nhất để xử lý là gọi điện thẳng lên phòng đào tạo của trường cao đẳng mà bạn muốn nộp để hỏi xem là có nhận điểm cao đẳng hay không ^^ để tránh tốn công tốn sức và tiền bạc.

mình nghĩ với 11d của bạn thì có cơ hội khá rõ ràng với cao đẳng CNTT của KHTN. Tất nhiên là mình chỉ phân tích thôi, không dám nói chắc chắc nha. Ngoài ra bạn có thể tìm hiểu thêm ngành tin học ứng dụng của hệ cao đẳng trường đại học Tôn Đức Thắng. Nhưng mà ngành này cũng hơi mông lung, không rõ ràng. không hẳn là CNTT.
Ngoài ra còn có cơ hội ở trường đại học Giao Thông vận tải hệ cao đẳng: 10d
http://www.hcmutrans.edu.vn/tuyensinh2011/index.php?category_theloai=90&detail=1&item=12113
hệ cao đẳng của đại học Văn Hiến ngành tin học ứng dụng:http://daihocvanhien.edu.vn/17/tuyen-sinh/207/thong-bao/847/thong-bao-xet-tuyen-nguyen-vong-2-nv-2-dai-hoc-cao-dang-he-chinh-quy-nam-2011.aspx
trường cao đẳng CNTT: http://www.itc.edu.vn/VN/Index.aspx?P=16&ma=21&ma1=21

^^ mà mình thấy KHTN là tốt nhất trong những trường mình kê ra. Nhưng đồng thời cũng là trường học khó nhất. Nhưng mà chỉ tiêu nhiều ^^ bạn cứ suy nghĩ và trao đổi thêm tại diễn đàn
akin01

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   Sun Aug 14, 2011 5:31 pm

untilyou đã viết:
Em rất xin lỗi vì đã cung cấp thiếu thông tin, làm phiền anh chị

em thi khối A học viện an ninh nhân dân được 16 điểm
sau 1 hồi tìm em cũng đã tìm được 1 số trường nguyện vọng như
từ bảng đấy anh chị có thể tư vấn cho em được ko, liệu nguyện vọng 2 của em có mong manh quá ko

ở đây mình không khẳng định điều gì. mình chỉ nhận định và dự đoán thôi nha.
trường đại học công nghệ, đại học điện lực và đại học KHTN cơ hội của bạn là 50%. theo thống kê thì trên cả nước điểm 16 trở lên thì không nhiều, thường điểm tập trung ở mức 12-15 thì khá nhiều. Nhưng 3 tường này đều khá là HOT, thành ra lượng hồ sơ NV2 nộp vào rất nhiều. nhiều hơn rất nhiều so với chỉ tiêu họ đưa ra. bạn có thể thấy chỉ tiêu chỉ khoảng 30-75 ^^ mình đoán bạn ở Hà Nội. Hà Nội sẽ hút rất nhiều lượng hồ sơ nộp vào. còn trường đại học mỏ địa chất thì cơ hội của bạn là cao, do bạn hơn 1.5-2d, chỉ tiêu lại nhiều. quan trọng là bạn quyết định thế nào thôi.
akin01

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   Sun Aug 14, 2011 5:50 pm

thachanhtim_18: Cảm phiền anh đọc tỉn của em trong giấy lát. Hì.

Thứ 1, chắc a biết e thi Thương Mại(trượt) và có ý định nv2 Bách Khoa. Nhưng a lại không biết rằng cả 2 trường này đều không có khối B, nên 19.5 là khối A. Hì hì. Vậy là kiến thức của a hơi...hì Very Happy

Vâng, điều đầu tiên mình xin khăng định rằng mình không phải là người cái gì cũng biết, và mình hiện đang là sinh viên, các bạn trong ban tư vấn cũng là sinh viên và tất cả đều là sinh viên học tại TP Hồ Chí Minh. Vì thế nên những thông tin tuyển sinh về các trường miền Bắc, cụ thể là Hà Nội sẽ ít, và như theo ý bạn thì có hơi .... hì :d . Tụi mình chỉ có thể dựa trên kinh nghiệm và phân tích tình hình cho bạn mà thôi. Có thể bạn sẽ cảm thấy hơi thất vọng ở đây đúng không ạ ^^ Nhưng mình xin khẳng định 1 điều, thay vì bắt người khác "đoán" thì sao bạn không nói thẳng thắn ra có hay hơn không nhỉ ^^ không ai phải mệt mỏi, không ai phải "đoán".

Thứ 2, e làm điểm toán thấp đi là vì e biết chắc mình sẽ đc 6 và tổng không thể kém hơn 19. Như thế theo như năm ngoái chắc chắn sẽ đỗ BK. Hì chứ e không có ý định đủa giỡn vs bất cứ cái gì cả.

Một điều lưu ý với bạn, đừng cứ lôi điểm năm ngoái ra để nói 2 chữ "chắc chắn" ^^ vì không ai biết được mỗi năm thế nào, nó thay đổi ra sao, và nhất là liệu BKA có tuyển NV2 không Very Happy giờ thì bạn hiểu ý mình "đùa giỡn với tương lai là thế nào chưa ạ"

Thứ 3, e chỉ làm những gì mình đang thích, cũng có thể năm sau không học đc nữa e lại đi học kinh tế. Yêu CNSH là không thể thay đổi, nhưng điều thay đổi là cuộc sống bắt e phải từ bỏ thì sao?

Tất nhiên là bạn đang làm những gì bạn thích, nhưng việc "năm sau không học được nữa thì em lại đi học kinh tế" ^^ bạn có thấy công bằng cho những bạn học sinh khác không. Tất nhiên bạn giỏi, bạn có quyền đó, không ai nói cả, nhưng trong vòng 1 năm mà bạn nói là "không học được nữa" bạn sẽ tốn bao nhiêu tiền, bao nhiêu thời gian, bao nhiêu "sức trẻ" ^^ chẳng ai biết, chỉ có riêng bạn biết. Có lẽ chỉ có gia đình bắt bạn từ bỏ mà thôi. Mình cũng chính là 1 người vì gia đình can thiệp mà không thể theo được niềm đam mê. Nhưng mình may mắn hơn các bạn khác là mình đã chuyển hướng và chọn cho mình 1 ngành mà mình thích ^^ Theo mình gia đình chỉ nghĩ tốt cho bạn mà thôi.

MÌh đã từng được kể 1 câu chuyện thế này, trong 1 gia đình nọ, có 1 anh con trai học cực kì giỏi, anh mơ ước trở thành doanh nhân. Nhưng gia đình lại bắt anh học ngành Y vì nó danh giá và đó là mơ ước của "cụ". vì không thể đấu tranh được nên anh đã học bác sĩ, học xong tốt nghiệp ra trường. anh đã làm gì bạn biết khôg. anh cầm cái bằng bắc sĩ và đưa ra trước mặt bố mẹ và nói : "con đã hoàn thành xong ý muốn của ba mẹ. giờ con sẽ học kinh tế theo ước mơ của con." ^^ chuyện thật nhân vật thật không phải là chế đâu ạ.

Nói thật là mình không đánh giá cao anh này, anh đã phí hoài 6 năm ^^ nhưng tôi khâm phục anh cái tính dám làm dám chịu, và bạn nên như thế ^^ hãy biết chịu trách nhiệm cho những quyết định của mình. và đôi khi cũng nên nghĩ cho người khác chứ đừgn mãi nghĩ cho riêng mình

Thứ 4, e không phải là người chờ đợi cơ hội mà luôn nghĩ rằng mình phải tạo ra cơ hội bởi e không phải là ng may mắn và không tin vào may mắn. Nếu cái gọi là may mắn đến vs e thì e sẽ gọi nó là điều định sẵn mà không tự dưng có đc. hì Wink

^^ mình hoan nghênh tinh thần của bạn. mình cũng nghĩ là cơ hội không phải là nó tự đến, mà là do ta tạo ra. thực ra sẽ chẳng có sự may mắn hay hên xui ở đây, nó chỉ có tính tương đối mà thôi. tùy mỗi người nghĩ. xui xẻo đối với người này đôi khi lại là may mắn của người khác. "may mắn là ta đã ko thiệt hại hơn chẳng hạn ^^ " Nhưng đôi khi đừng có tự tin quá thành ra hại chính bản thân mình nha bạn ^^

Thứ 5, tổng kết lại một câu rằng a cứ ăn cơm ngon miệng, ngủ yên giấc vì ng không biết là không có tội. Thẳng thắn rất quan trọng mà. Chốt hạ, e cảm ơn a vì đã quan tâm câu hỏi của e. hì hì. Best wishes for u!
sunny à, e có tham gia cái bản khảo sát của a đó. Mong a cho ý kiến. Hô Hô!

Đầu tiên là cảm ơn bạn đã trả lời bản khảo sát dùm mình ^^ còn điều thứ 5 của bạn thì ^^ xin lỗi mình vẫn ăn cơm ngon mà chưa cần bạn nhắc ^^ chúng ta cũng không hề mắc nợ nhau gì mà ^^ nếu muốn thì ta đến với nhau, làm đôi quai rùi cùng tranh luận Wink) còn nếu chán rồi thì chia tay ^^

untilyou

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   Sun Aug 14, 2011 5:59 pm

em thì đang muốn học tại khoa học tự nhiên nhưng nguyện vọng 2 mỏng manh quá, chỉ sợ nếu không được nguyện vọng 2 rồi sẽ ra sao. anh chị có thể tư vấn cho em 1 ngành tại đại học mỏ được ko?
Xem lý lịch thành viên
akin01

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   Sun Aug 14, 2011 6:29 pm

untilyou đã viết:
em thì đang muốn học tại khoa học tự nhiên nhưng nguyện vọng 2 mỏng manh quá, chỉ sợ nếu không được nguyện vọng 2 rồi sẽ ra sao. anh chị có thể tư vấn cho em 1 ngành tại đại học mỏ được ko?

về đại học mỏ thì còn tùy vào sở thích của bạn nữa ^^ nhưng theo mình thì những ngành cơ điện, cntt có tính ứng dụng cao hơn. Nhưng thành ra lúc ra trường lại khó tìm việc. Còn ngành mỏ thì vẫn thế, cũng chưa có đột phá. Nhưng được cái ra trường thì có nhu cầu nhân lực liền. Tất nhiên là còn tùy vào năng lực bản thân nữa. Hiện tại Việt Nam vừa đưa vào vận hành nhà máy Dung Quất ^^ vì thế nên ngành khai thác dầu mỏ cũng đang cần thiết. Nhưng tính chất của ngành này là cần những người có trình độ cao để ra dàn khoan ^^ bạn nên cân nhắc xem năng lực mình đến đâu nha. Ngàh địa chất của đại học mỏ có thể làm bên dầu khí đó ^^
dragon_skyr

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   Sun Aug 14, 2011 7:37 pm

bạn em thi vào đại học ngoại thương phía nam nhưng không đủ điểm(21.5 cộng thêm 1.5 điểm vùng= 23) vậy theo anh chị thì bạn em nên chọn lựa ngành gì.bạn em là nữa nên có xu hướng thích học mấy trường kinh tế hơn.xin anh chị tư vấn cho.em cảm ơn rất nhiều Smile
Xem lý lịch thành viên
bobo51

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   Sun Aug 14, 2011 8:01 pm

Em tên Thuận.
Thi vào trường Ngân Hàng tp.hcm ngành tài chính ngân hàng được 17đ(đã cộng điểm khu vực).
Rớt NV1 rùi. Em định nộp NV2 vào trường ĐH Mở TP.HCM ngành QTKD (điểm sàn NV2 là 15,5). Liệu em có cơ hội đậu cao ko?

Em thích ngành TCNH hơn nhưng vì điểm số hơi thấp nên hok dám mạo hiểm. Em cũng thích ngành CNTT nhưng nghe nói là học rất khó, em cũng dở toán vs tin lắm.
Vả lại gia đình em cũng ko giàu có gì lắm nên thấy ĐH Mở học phí cũng ko cao. Nhờ anh chị tư vấn cho em ngành QTKD học như thế nào, dễ không. Trình độ tiếng anh em cũng ko giỏi, ăn nói cũng ko được tốt lắm.
Em có nên vào 1 trường ĐH khác ở TP.HCM ko?
Thanks anh chị rất nhìu ạ! ^^
Xem lý lịch thành viên
untilyou

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   Sun Aug 14, 2011 8:23 pm

akin01 đã viết:
untilyou đã viết:

về đại học mỏ thì còn tùy vào sở thích của bạn nữa ^^ nhưng theo mình thì những ngành cơ điện, cntt có tính ứng dụng cao hơn. Nhưng thành ra lúc ra trường lại khó tìm việc. Còn ngành mỏ thì vẫn thế, cũng chưa có đột phá. Nhưng được cái ra trường thì có nhu cầu nhân lực liền. Tất nhiên là còn tùy vào năng lực bản thân nữa. Hiện tại Việt Nam vừa đưa vào vận hành nhà máy Dung Quất ^^ vì thế nên ngành khai thác dầu mỏ cũng đang cần thiết. Nhưng tính chất của ngành này là cần những người có trình độ cao để ra dàn khoan ^^ bạn nên cân nhắc xem năng lực mình đến đâu nha. Ngàh địa chất của đại học mỏ có thể làm bên dầu khí đó ^^
em rất cảm ơn anh chị đã giúp em, e sẽ cố gắng suy nghĩ để lựa chọn kĩ, nhưng theo em được biết muốn đỗ NV2 thì phải cao hơn 2-3 đ thì khả năng mới đỗ, có đúng ko ạ.
Xem lý lịch thành viên
akin01

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   Sun Aug 14, 2011 8:42 pm

untilyou đã viết:

em rất cảm ơn anh chị đã giúp em, e sẽ cố gắng suy nghĩ để lựa chọn kĩ, nhưng theo em được biết muốn đỗ NV2 thì phải cao hơn 2-3 đ thì khả năng mới đỗ, có đúng ko ạ.

^^ thực ra còn tuỳ trường nữa bạn ơi, mình ko dám khẳng định, có những trường không tăng điểm chuẩn nv2 so với sàn họ đưa ra vì lượng học sinh nộp điểm cao hơn ít hơn chỉ tiêu. Những trường nổi tiếng thì lượng học sinh nộp vào nhiều. trong số đó "có thể" có lượng học sinh có điểm > điểm sàn nhiều. mình ví dụ trường lấy sàn nv2 là 16 chỉ tiêu là 50 người. giả sử có 100 hồ sơ nộp vào, nhưng có tới 50 học sinh có 17 trở lên thì chắc chắn điểm chuẩn nv2 sẽ ko thấp hơn 17d. việc tăng điểm chuẩn nv2 thì không thể lường trước được ^^ quan trọng là mình tính toán và liều 1 tí thôi ^^ những ngành HOT thì nhiều người voà, thành ra nguy cơ tăng điểm chuẩn nv2 là cao và ngược lại, những trường cấp thấp thì ít người vào, cơ hội của bạn cao, nhưng chất lượng đào tạo không bằng ^^ đôi khi phải đánh đổi và chấp nhận sự thật thôi bạn à ^^

và mình xin cam đoan là "không phải trường nào cũng tăng điểm chuẩn nv2 so với sàn họ đưa ra tới 2 -3d"
mrsky

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   Sun Aug 14, 2011 8:48 pm

Chào các anh chị, em tên Anh, em thi Thương mại được 17 điểm khối A(đã cộng điểm vùng). em muốn nhờ anh chị tư vấn cho em nv2 vào 1 trường về bên kinh kế ở miền bắc, nhà em nông thôn nên ko có điều kiện để học các trường dân lập. mong anh chị giúp đỡ. em cảm ơn !
Xem lý lịch thành viên
giakiemsn

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   Sun Aug 14, 2011 9:38 pm

mrsky đã viết:
Chào các anh chị, em tên Anh, em thi Thương mại được 17 điểm khối A(đã cộng điểm vùng). em muốn nhờ anh chị tư vấn cho em nv2 vào 1 trường về bên kinh kế ở miền bắc, nhà em nông thôn nên ko có điều kiện để học các trường dân lập. mong anh chị giúp đỡ. em cảm ơn !

hiện tại do các trường chưa có thông báo chính thức về Nv2 nên cũng khó mà nói cho bạn được, tạm thời theo mình thì bạn nên chờ thêm thông tin và thử tìm hiểu 1 số trường đã công bố nha. tạm thời có:
ngành quản trị kinh doanh trường dai hoc công nghiệp Hà Nội: http://diemthidiemchuan.com/4-000-chi-tieu-nv2-vao-dh-cong-nghiep-ha-noi.html
đại học Lâm nghiệp : http://www.vfu.edu.vn/ (trường này lấy điểm khá thấp ^^ với 17d nộp vào thì chắc ăn rùi. nhưng mà ^^ cảm thấy hơi tiếc)
Đại học Hải Phòng ngành cử nhân Kinh tế: http://www.dhhp.edu.vn/vn/index.asp?menuid=466&parent_menuid=466&fuseaction=3&articleid=5229
dại học mỏ địa chất khoa kinh tế: http://www.tienphong.vn/Khoa-Giao/548109/DH-Mo--Dia-chat-co-1700-chi-tieu-NV2-tpov.html
ngành quản trị kinh doanh trường đại học sư phạm kĩ thuật nam định:http://www.nute.edu.vn/News/Default.aspx?Mod=ViewNews&CateID=304&NewsID=761

Xem lý lịch thành viên
mrsky

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   Sun Aug 14, 2011 9:51 pm

em tìm hiểu thấy học viện chính sách phát triển lấy nv2 khoa kế toán 16 điểm, theo anh chị em có nên nộp nv2 vào ấy không ah. cơ hội trúng tuyển khoảng bao nhiêu %.em cảm ơn !
Xem lý lịch thành viên
akin01

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   Sun Aug 14, 2011 9:58 pm

mrsky đã viết:
em tìm hiểu thấy học viện chính sách phát triển lấy nv2 khoa kế toán 16 điểm, theo anh chị em có nên nộp nv2 vào ấy không ah. cơ hội trúng tuyển khoảng bao nhiêu %.em cảm ơn !

:-? quan trọng là em đã tìm hiểu ngành kế toán chưa ^^, liệu em có hiểu và thích ngành này không. còn về khả năng không ai dám nói trước ^^ nhưng em hơn 1d, anh nghĩ là có cơ hội đó em. mà chỉ tiêu của ngành này là bao nhiêu thế em, anh tìm ko thấy thông tin của trường ^^ xin lỗi em
mrsky

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   Sun Aug 14, 2011 10:11 pm

chỉ tiêu mv2 là 81 anh ah. em cũng lần đầu tiên nghe thấy tên cái trường này nên hơi phân vân giữa khoa kế toán trường này và quản trị doanh nghiệp của Công Nghiệp. nếu là anh, anh sẽ lựa chọn thế nào ạ Sad(. (câu hỏi của em hơi chuối, anh thông cảm nhé Sad)
Xem lý lịch thành viên
akin01

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   Sun Aug 14, 2011 10:43 pm

mrsky đã viết:
chỉ tiêu mv2 là 81 anh ah. em cũng lần đầu tiên nghe thấy tên cái trường này nên hơi phân vân giữa khoa kế toán trường này và quản trị doanh nghiệp của Công Nghiệp. nếu là anh, anh sẽ lựa chọn thế nào ạ Sad(. (câu hỏi của em hơi chuối, anh thông cảm nhé Sad)

không có gì đâu, tất nhiên nếu là mình thì mình sẽ chọn công nghiệp hà nội ^^ vì dù gì trường cũng có tiếng, sẽ đỡ lo về chất lượng đào tạo. Nhưng có thể nó sẽ không an toàn bằng phương án thứ 2 và ngược lại
quanminhhoangquynh

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   Sun Aug 14, 2011 10:55 pm

neu nv2 mak e dau he cao dang cua truong dai hoc su pham ki thuat thi e nen hoc truong nao vj e da dau truong cd cao thang rui, em k pik truong cd cao thang nam o p1 va quan may nua
Xem lý lịch thành viên
quanminhhoangquynh

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   Sun Aug 14, 2011 10:57 pm

em thi dai hoc dc 11,5d khoi A va neu xet he cd cua truong dh su pham ki thuat nganh sua chua oto e co the dau k ak? co hoi la pao nhiu % ak? va lam cach nao de xet vao he cd ak?
mong anh(chi) giup do em
Xem lý lịch thành viên
akin01

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   Sun Aug 14, 2011 11:02 pm

quanminhhoangquynh đã viết:
em thi dai hoc dc 11,5d khoi A va neu xet he cd cua truong dh su pham ki thuat nganh sua chua oto e co the dau k ak? co hoi la pao nhiu % ak? va lam cach nao de xet vao he cd ak?
mong anh(chi) giup do em

ngành sửa chữa oto của spkt hệ cao đẳng lấy sàn tuyển là 11d, bạn hơn 0.5 d theo mình là có cơ hội đó ^^
cách xét tuyển để vào hệ cao đẳng.
b1: bạn chờ có giấy báo kết quả thi. bạn sẽ nhận được 2 phiếu báo điểm. phiếu 1 cho nv2 và phiếu 2 cho nv3.
b2: bạn điền thông tin vào phiếu 1, chuẩn bị 2 phog bì có dán sẵn tem và ghi rõ địa chỉ nhà bạn trong đó (để họ gửi giấy báo trúng tuyển, nếu đậu cho bạn ). kèm theo phong bì là 15k tiền xét tuyển nv2. tốt nhất là ra bưu điện để nhờ ngưioi ta làm dùm ^^ vì theo mình biết là ko được gủi tiền kèm theo thư.
b3: theo dõi thông tin đậu, rớt nv2 trên web trường
b4: ăn mừng thôi ^^
bobo51

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   Mon Aug 15, 2011 9:48 am

hic sao hok ai tư vấn cho e hết zi T.T
Xem lý lịch thành viên
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011   

Tư vấn chọn Nguyện vọng 2 năm 2011

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 

Similar topics

-
» Con Lưu Ngọc Tuấn, Lê Hữu Sang, và Phan Nguyễn quốc Tú
» Cây si trên tàu- Gửi Phan Nguyễn Quốc Tú
» Tài liệu Điều động tàu của thầy Nguyễn Viết Thành
» KHÁNH THÀNH NGÔI NHÀ TÌNH BẠN