Gia Kiem Student Network
Register now to become a member of GKSN - Gia Kiem Student Network
Gia Kiem Student Network
Register now to become a member of GKSN - Gia Kiem Student Network
Gia Kiem Student Network
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhPortalLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Share | 

Tôi là ai???

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
tieuthuvuitinh

tieuthuvuitinh

Tôi là ai??? Empty
Bài gửiTiêu đề: Tôi là ai???   Tôi là ai??? I_icon_minitimeMon Oct 18, 2010 7:21 pm

Đã bao giờ bạn đặt câu hỏi cho chính mình “Tôi là ai?”. Hãy tĩnh lặng để suy ngẫm và tìm cho mình một câu trả lời. Đó không chỉ đơn giản là tên bạn, không đơn giản bạn đang ở đâu, bao nhiêu tuổi, có bằng cấp hay nghề nghiệp gì, câu trả lời phải là phẩm chất và năng lực của bạn thế nào, bạn đã làm được gì và dự định sẽ làm những gì, ước mơ hay triết lý sống của bạn là như thế nào.

Trong nhịp sống hối hả, đôi khi chúng ta cần dừng lại đôi chút để nhìn lại, để lắng nghe nhịp chảy của cuộc sống, nhịp chảy của con tim mình, dừng lại để nuôi chín cảm xúc, để không hời hợt, dừng lại để nhận ra điều gì chỉ thoáng qua, điều gì mới thực sự là cốt lõi. Dừng lại để đưa ta về với bề sâu, bề xa, đưa ta đến với những góc khuất của tâm hồn, dừng lại để lắng nghe và suy ngẫm, dừng lại không phải là thụ động, dừng lại để nhìn lại, dừng lại để nhanh hơn.

Không nghi ngờ gì nữa, bạn là chính bạn và bạn là duy nhất trên cuộc đời, bạn là điều tuyệt vời nhất mà tạo hóa đã tạo ra.

Hãy thật hiểu mình và xác định rõ đâu là mục đích sống. Hãy học tập và làm việc hết mình, luôn luôn hướng đến những điều mình mong muốn và không ngừng rèn luyện để hoàn thiện bản thân. Đó chính là con đường duy nhất để biến những ước mơ và hoài bão của bạn thành hiện thực.

Toilaai.vn

Tôi là ai???

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang